दिवाळीपूर्वी बंपर कमाईची संधी; गुंतवणुकीसाठी आज खुले झाले या चार कंपन्यांचे IPO


हायलाइट्स:

  • दिवाळीपूर्वी गुंतवणूकदारांना बंपर कमाई करण्याची उत्तम संधी आहे.
  • ४ कंपन्यांचे आयपीओ आज सबस्क्रिप्शनसाठी उघडत आहेत.
  • हे आयपीओ (IPO) ३ नोव्हेंबरला बंद होतील.

मुंबई : दिवाळीपूर्वी गुंतवणूकदारांना बंपर कमाई करण्याची उत्तम संधी आहे. कारण ४ कंपन्यांचे आयपीओ आज सबस्क्रिप्शनसाठी उघडत आहेत. यामध्ये ऑनलाइन इन्शुरन्स अॅग्रीगेटर पॉलिसीबाजारची मूळ कंपनी पीबी फिनटेक लिमिटेड (PB Fintech Ltd), सुयोग गुरबक्सानी फ्युनिक्युलर रोपवेज लिमिटेड, एसजेएस एंटरप्रायझेस (SJS Enterprises Limited) आणि सिगाची इंडस्ट्रीज (Sigachi Industries) यांचा समावेश आहे. हे आयपीओ (IPO) ३ नोव्हेंबरला बंद होतील.

दिवाळीची सुट्टी ; राज्यात इतके दिवस बँंका राहणार बंद, जाणून घ्या तपशील
पॉलिसी बाजार
पॉलिसी बाजार आणि पैसा बाजारचे ऑपरेटर पीबी फिनटेक लिमिटेडचा ५,७०० कोटी रुपयांचा आयपीओ आज उघडत आहे. यामध्ये ३,७५० कोटी रुपयांचे नवीन शेअर्स जारी केले जातील, तर १,९६० कोटी रुपयांचे शेअर्स ऑफर फॉर सेलद्वारे विकले जातील. यासाठी प्राइस बँड ९४०-९८० रुपये प्रति शेअर ठेवण्यात आला आहे. किमान १५ इक्विटी शेअर्सची बोली लावता येईल. इश्यूचा १० टक्के हिस्सा किरकोळ गुंतवणूकदारांसाठी आहे.

दिवाळीच्या पहिल्याच दिवशी दणका;सिलिंडर दरवाढीचा उडाला भडका, चेन्नईत भाव २१३३ रुपयांवर
अँकर गुंतवणूकदारांकडून उभारले २,५६९ कोटी
पॉलिसी बाजारने आयपीओच्या आधी १५५ अँकर गुंतवणूकदारांकडून २,५६९ कोटी रुपये जमा केले आहेत. कंपनीला अँकर स्लॉटमध्ये जवळपास ४० पट बोली मिळाली. यामध्ये एचडीएफसी लाईफ, आयसीआयसीआय प्रुडेन्शियल, बजाज अलियान्झ लाइफ, एसबीआय जनरल इन्शुरन्स आणि मॅक्स लाईफ इन्शुरन्ससारख्या सुप्रसिद्ध विमा कंपन्यांचा समावेश होता. याशिवाय फिडेलिटी, बेली गिफर्ड, ड्रॅगोनियर ग्रुप, ब्लॅकरॉक आदी कंपन्यांनीही यामध्ये सहभाग घेतला. पीबी फिनटेक (PB Fintech)चे विद्यमान गुंतवणूकदार स्टीडव्हिव कॅपिटल (Steadview Capital), टायगर ग्लोबल (Tiger Global) आणि फाल्कन एज (Falcon Edge) यांनी अँकर गुंतवणुकीद्वारे कंपनीतील त्यांची गुंतवणूक दुप्पट केली आहे.

कमी किमतीच्या विम्याचा अभाव; ४० कोटी लोकांकडे नाहीय आरोग्य विमा संरक्षण
एसजेएस एंटरप्रायझेस
एसजेएस एंटरप्रायझेस लिमिटेडचा ८०० कोटी रुपयांचा आयपीओ देखील आज प्राथमिक बाजारात दार ठोठावत आहे. यासाठी ५३१ रुपयांवरून ५४२ रुपयांपर्यंत प्राइस बँड ठेवण्यात आला आहे. किरकोळ गुंतवणूकदार किमान २७ शेअर्ससाठी बोली लावू शकतात. म्हणजेच त्यांना १४,६३४ रुपये गुंतवावे लागतील. कंपनीने २९ ऑक्टोबर रोजी अँकर गुंतवणूकदारांकडून २४० कोटी रुपये उभे केले. हे पूर्णपणे ओएफएस (OFS) आहेत. यामध्ये प्रवर्तक एव्हरग्राफ होल्डिंग्स पीटीई लिमिटेड ७१० कोटी रुपयांचे शेअर्स आणि के.ए.जोसेफचे ९० कोटी रुपयांचे शेअर्स ओएफएसद्वारे विकणार आहेत.

सिगाची इंडस्ट्रीज
सिगाची इंडस्ट्रीजचा १२५.४३ कोटी रुपयांचा आयपीओ देखील सोमवारी (१ नोव्हेंबर) उघडत आहे. यासाठी १६१-१६३ रुपये प्रति शेअर किंमत निश्चित करण्यात आली आहे. ७६.९५ लाख शेअर्स जारी करण्याची कंपनीची योजना आहे. कंपनी या रकमेचा वापर आपल्या कामकाजाचा विस्तार करण्यासाठी करेल. हे देशातील सेल्युलोज आधारित एक्सिपियंट्स (MCC) च्या प्रमुख उत्पादकांपैकी एक आहे आणि ४१ देशांमध्ये निर्यात करते. त्याचा ६० टक्के महसूल निर्यातीतून येतो.

सुयोग गुरबक्सानी
सुयोग गुरबक्सानी फ्युनिक्युलर रोपवेज लिमिटेड (Suyog Gurbaxani Funicular Ropeways Ltd)चा आयपीओ (IPO) आज उघडत आहे. याद्वारे २९.५० कोटी रुपये उभारण्याची कंपनीची योजना आहे. हा अंक ८ नोव्हेंबरला बंद होणार आहे. म्हणजेच, गुंतवणूकदारांकडे या इश्यूसाठी बोली लावण्यासाठी पूर्ण ८ दिवस आहेत. यासाठी ४५ रुपये किंमत निश्चित करण्यात आली आहे. यासाठी शेअर्सच्या एका लॉटची किंमत ३००० रुपये आहे. या इश्यूचा एकूण आकार ३१,११,००० शेअर्स आहे.Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

%d bloggers like this: