love marriage with dalit youth : दलिताशी लग्न केल्याने तरुणीचे शुद्धीकरण! केस कापले, नदीत स्नान करायला लावले


बैतूलः मध्य प्रदेशातील बैतुलमध्ये एका दलित तरुणाशी लग्न केल्यानंतर नर्सिंगच्या विद्यार्थिनीला ( love marriage with dalit youth ) नर्मदेत स्नान करून शुद्धीकरण केल्याची खळबळजनक घटना समोर आली आहे. ऑनर किलिंगच्या भीतीने या दाम्पत्याने पोलिसांकडे संरक्षण मागितले आहे.

हे प्रकरण जिल्ह्यातील चोपना पोलीस ठाण्याच्या हद्दीतील आहे. वडिलांसह कुटुंबापासून आपले रक्षण करावे, अशी विनंती मुलीने पोलिसांकडे केली आहे. तरुणी अद्याप आम्हाला भेटलेली नाही. ती प्रकरण माध्यमांमधून दाखवत आहे. ती मुलगी यादव समाजाची आहे, असं महिला विभागाच्या प्रभारी डीएसपी पल्लवी गौर सांगितलं.

आर्य समाजात गेल्या वर्षी झाले लग्न

बैतूलच्या टिकरी भागात राहणाऱ्या एका २७ वर्षीय दलित तरुणाच्या प्रेमात पडले. त्यानंतर ११ मार्च २०२० ला तरुणी आपले आर्य समाज पद्धतीने लग्न झाले. मात्र, लग्नानंतर कुटुंबीयांनी पोलिसांच्या मदतीने आपल्याला सासरवरून परत बोलावले. यानंतर आपल्याला राजगडमध्ये शिक्षणासाठी पाठवण्यात आले. सध्या हॉस्टेलमध्ये राहते. पण २८ ऑक्टोबरला हॉस्टेलमधून पळून बैतूलला पतीजवळ पोहोचली, असं २४ वर्षीय पीडितेने सांगितले.

नर्मदा नदीवर केले शुद्धीकरण

वडिलांनी १८ ऑगस्टला आपल्याला नर्मदा नदीवर नेले आणि ४ जणांसमोर अर्धनग्न करून आपले शुद्धीकरण केले. त्यांनी आपल्याला नदीत डुबकी मारली. आपल्याला उष्टी पुरी खायला दिली. आपले केस कापून अंगावर घातलेले कपडे तिथे फेकले. दलित तरुणाशी लग्न केल्यानंतर शुद्धीकरणासाठी हा प्रकार करण्यात आला, असा आरोपा तरुणीने केला आहे.

दलित तरुणाशी घटस्फोट घेऊन आपल्या समाजातील तरुणाशी लग्न करण्यासाठी आपल्यावर दबाव टाकला जात आहे. या प्रकरणात पोलिसही आपल्या वडिलांना सामील झाले आहेत, असा आरोपही तरुणीने केला आहे. तर तिच्या पतीने आपले ऑनर किलिंग करण्याची भीती व्यक्त केली आहे.

लग्न झाल्यापासून येताहेत धमक्या

लग्न झाल्यापासून माहेरील मंडळींकडून आपल्याला जीवे मारण्याची धमक्या देण्यात येत आहेत. लग्नानंतर वडिलांनी १० जानेवारीला चोपना पोलिस ठाण्यात आपण हरवल्याची तक्रार दाखल केली होती. यानंतर आपल्या पोलिसांनी सासरच्या घरातून बळजबरीने चोपना पोलीस ठाण्यात नेले. तिथे कोऱ्या कागदावर सही करून मामाच्या घरी सोडले. लग्नानंतर आपण पोलीस अधीक्षक, पोलीस कोतवाली पोलीस ठाण्याचे प्रभारी यांना कुटुंबीयांच्या विरोधात लेखी अर्ज दिला. मात्र, आजपर्यंत त्यांच्यावर कोणतीही कारवाई झालेली नाही, असं तरुणीने सांगितलं.

road accident : पिकअप दरीत कोसळून भीषण अपघात; १२ जण ठार, अनेक जखमी

राज्यघटनेच्या कलम २१ नुसार आपल्याला जगण्याचा मूलभूत अधिकार आहे. यानुसार निवडीचा अधिकार हा देखील, आपला मूलभूत अधिकार आहे. समाजाच्या सनातनी, जातीयवादी मानसिकतेच्या वरती उठून आपला मूलभूत अधिकार वापरून हे लग्न केले आहे. वैवाहिक जीवनात आनंदी आहे. आम्ही दोघेही आमचे जीवन आनंदात जगण्यासाठी उत्सुक आहोत. मात्र, आपल्या कुटुंबीयांकडून आपल्याला आणि पतीच्या कुटुंबाला सतत धमक्या देण्यात येत आहेत, असा आरोपही तरुणीने केला आहे.

Jharkhand: सीबीआयनं आरोपपत्र लिहिलंय की कांदबरी?, हायकोर्टाचा उद्विग्न सवालSource link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

%d bloggers like this: