ज्याची भीती वाटत होती तेच भारतीय संघासोबत झाले; आताच उपाय शोधला नाही तर…


दुबई: विराट कोहलीच्या नेतृत्वाखाली भारतीय संघ ज्या भीतीसह मैदानात उतरली होती ती खरी ठरली आहे. आयसीसी टी-२० वर्ल्डकपच्या पहिल्याच सामन्यात भारताला पाकिस्तानकडून पराभवाचा धक्का बसला आहे. पाकिस्तानने १० विकेटनी विजय मिळवाल, इतक नव्हे तर वर्ल्डकपमधील भारताविरुद्धचा त्यांचा हा पहिलाच विजय ठरला.

वाचा- T20 World Cup: पुढच्या सर्व लढती करो वा मरो, टीम इंडियात मोठे बदल; पाहा कोणाला मिळू शकतो डच्चू

भारताने दिलेल्या १५२ धावांचे लक्ष्य पाकिस्तानने एकही विकेट न गमावता पार केले. भारतीय गोलंदाज पाकिस्तानच्या सलामीवीरांपुढे हतबल दिसत होती. ज्या गोष्टीची वर्ल्डकपच्या आधीपासून चर्चा होत होती ती म्हणजे सहावा गोलंदाज आणि नेमकी त्याची कमी भारताला पाकिस्तानविरुद्धच्या सामन्यात जाणवली.

वाचा- पाकिस्तानने बिघडवलं भारताचं गणित; उपांत्य फेरी गाठणे अवघड

भारतीय संघ सहावा गोलंदाज म्हणून हार्दिक पंड्याचा वापर करत असे. पण या सामन्यात त्याला दुखापत झाली होती. ही दुखापत झाली नसती तरी त्याने हे स्पष्ट केले होते की तो साखळी फेरीतील सामन्यात गोलंदाजी करू शकत नाही. त्यामुळे दुखापत झाली नसती तरी तो गोलंदाजी करू शकला नसता. गेल्या काही दिवसात अनेकांनी हा प्रश्न उपस्थित केला होता. ज्याचे उत्तर भारतीय संघव्यवस्थापनाकडून मिळाले नाही.

वाचा- पराभवाचा झटक्यानंतर टीम इंडियाचे टेन्शन वाढले; हा खेळाडू रुग्णालयात

पाकिस्तानविरुद्धच्या सामन्यात विराट कोहलीकडे असा कोणताही पर्याय नव्हा जेणेकडून तो २ षटके त्याच्याकडून गोलंदाजी करवून घेईल आणि पाकिस्तानच्या फलंदाजांची लय बिघडले. भारतीय संघात जे गोलंदाजीचे पर्याय होते ते विराट कोहली आणि रोहित शर्मा पण हे दोघे इतक्या मोठ्या सामन्यात धोकापत्करू शकत नाहीत. भारतीय संघाच्या पराभवाला ज्या गोष्टी कारणीभूत ठरल्या त्यामध्ये सहावा गोलंदाज ही एक महत्त्वाची गोष्ट होती.

वाचा- Video: हा तर इस्लामचा हिंदूंवरील विजय; पाकिस्तान गृहमंत्र्यांचे द्वेष पसरवणारे वक्तव्यSource link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

%d bloggers like this: