Indian Pakistan: पाणबुडी रोखल्याच्या पाकिस्तानच्या दाव्यावर भारताचं प्रत्यूत्तर…


वृत्तसंस्था, नवी दिल्ली :

पाकिस्तानच्या नौदलाने भारताची पाणबुडी रोखल्याचा दावा मंगळवारी पाकिस्तानने केला होता. मात्र, हा दावा खोटा असल्याचे स्पष्ट झाले आहे. पाणबुडीच्या स्थाननिश्चतीचा तपशील उपलब्ध झाल्यानंतर भारतीय पाणबुडी भारतीय हद्दीबाहेर गेली नसल्याचे बुधवारी स्पष्ट झाले आहे.

पाकिस्तानच्या सागरी सीमांची हद्द त्यांच्या किनारपट्टीपासून १२ समुद्री मैलांपर्यंत पसरलेली आहे. सागरी कारवायांशी संबंधित तज्ज्ञांनी सांगितले की, पाकिस्तानने दावा केलेल्या काळात भारतीय पाणबुडीचे स्थान कराची बंदरापासून १५० समुद्री मैल दूर होते. हे क्षेत्र पाकिस्तानी सागरी सीमेबाहेर आहे. मात्र, भारतीय नौदलाकडून पाकिस्तानच्या या दाव्याबाबत कोणतेही सप्ष्टीकरण किंवा अधिकृत माहिती देण्यात आलेली नाही.

bofors guns at the tawang : भारताची ‘मुलूखमैदानी तोफ’ अरुणाचलमध्ये LAC वर तैनात, चिन्यांच्या चिंधड्या उडवणार
Kerala Flood: कोकण, केरळच्या महापूरावर काय म्हणाले पर्यावर तज्ज्ञ माधव गाडगीळ…

पाकिस्तानी लष्कराने मंगळवारी जाहीर केलेल्या पत्रकात, १६ ऑक्टोबरला पाकिस्तानी नौदलाच्या (पीएन) गस्ती विमानाला भारतीय पाणबुडी त्यांच्या हद्दीत आढळल्याचे समजले. त्यानंतर नौदलाने १६ ऑक्टोबरला भारतीय पाणबुडीला पाकिस्तानी समुद्र हद्दीत प्रवेश करण्यापासून रोखले. या घटनेनंतर पाकिस्तानच्या नौदलाकडून देशाच्या सागरी सीमांचे रक्षण करण्यासाठी सतर्कता बाळगली जात असल्याचेही या निवेदनात म्हटले आहे. भारतीय पाणबुडी पाकिस्तानच्या सागरी सीमा ओलांडून आल्याची ही तिसरी घटना असल्याचेही पाक लष्कराने म्हटले आहे.

Delhi Murder: राजधानीत तरुणीचा पाठलाग करून चाकूहल्ला, घटना सीसीटीव्हीत कैद
Uttar Pradesh अरुण वाल्मिकी मृत्यू: पीडित कुटुंबाच्या भेटीला पोहचलेल्या काँग्रेस नेत्याला मारहाणSource link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

%d bloggers like this: