दिवाळीआधी सोन्याला आली झळाळी; किंमती पुन्हा वाढल्या


नवी दिल्ली : सणासुदीचे दिवस सुरू असल्याने दागदागिने खरेदी करणाऱ्यांची संख्या वाढू लागली आहे. परिणामी दुसरीकडे सोन्याच्या किंमतीतही पुन्हा वाढ झाली आहे. सकाळी १० वाजता ९३ रुपयांच्या वाढीसह सोने ४७३७३ रुपयांवर व्यवहार करत होते. दुसरीकडे डिसेंबरमध्ये डिलिव्हरीसाठीची चांदी ४१ रुपयांनी कमी होऊन ६४,४०९ रुपये प्रति किलो झाली आहे.

गेल्या वर्षी सोन्याने २८ टक्के परतावा दिला होता. त्या आधी म्हणजे २०१९ मध्ये सोन्याने सुमारे २५ टक्के परतावा दिला होता. जर तुम्ही दीर्घ मुदतीसाठी गुंतवणूक करत असाल, तर गुंतवणुकीसाठी सोने एक अतिशय सुरक्षित आणि चांगला पर्याय आहे, जे उत्तम परतावा देत आहे.

आता पुढे काय?
तज्ज्ञांच्या मते, वर्षाच्या शेवटच्या महिन्यांत सोने विक्रमी पातळी गाठू शकते. अमेरिकेची आर्थिक आकडेवारी आणि क्रूडच्या वाढत्या किमतींमुळे महागाई वाढण्याची चिंता सोन्यासाठी उत्प्रेरक म्हणून काम करू शकते. या व्यतिरिक्त, सण-उत्सव, लग्नाचा हंगाम देखील सोन्याच्या किंमतीला धक्का देऊ शकतो. चीनमध्ये सुरू असलेल्या वीज संकटामुळे इक्विटी गुंतवणूकदार गुंतवणुकीासाठी आपला मोर्चा सोन्याकडे वळवू शकतात. पण अमेरिकन डॉलरच्या मजबुतीमुळे सोन्याच्या किमतीवर दबाव राहण्याची शक्यता आहे.

आतापर्यंत ९ हजार रुपयांनी स्वस्त झाले सोने
आज जरी सोन्याच्या किमतीत वाढ दिसत असली तरी बऱ्याच दिवसांनी सोने सुमारे ९ हजार रुपयांनी स्वस्त झाले आहे. गेल्या वर्षी ऑगस्टमध्ये सोने ५६,२०० रुपयांच्या आपल्या सर्वोच्च पातळीवर पोहोचले होते आणि आता सोने प्रति १० ग्रॅम ४७,४०० रुपयांच्या पातळीवर पोहोचले आहे. अशा प्रकारे सोने त्याच्या सर्वकालीन उच्चांकापेक्षा सुमारे ९ हजार रुपयांनी स्वस्त झाले आहे. जर तुम्ही सोने खरेदी करण्याचा विचार करत असाल, तर ही खरेदीची चांगली संधी आहे.Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

%d bloggers like this: