priyanka gandhi : यूपी विधानसभा निवडणूक लढवणार का? प्रियांका गांधींचे सूचक विधान


लखनऊः यूपी विधानसभा निवडणुकीपूर्वी काँग्रेसने महिलांबाबत मोठी ( priyanka gandhi ) घोषणा केली. उत्तर प्रदेश निवडणुकीत एकूण तिकीटांपैकी ४० टक्के उमेदवारी ही महिलांना दिली जाईल, असं प्रियांका गांधी म्हणाल्या. यावेळी प्रियांका गांधी यांनी यूपी निवडणुकीसाठी ‘लड़की हूं, लड़ सकती हूं…’ असा नारा दिला.

यूपी विधानसभा निवडणूक लढवणार का? असा प्रश्न प्रियांका गांधींना विचारण्यात आला. यावर त्यांनी उत्तरही दिलं. निवडणूक लढवण्याचा विचार करतेय, असं प्रियांकांनी सांगितलं. मुख्यमंत्रीपदाच्या चेहऱ्याच्या घोषणेबाबतही प्रियांका गांधी बोलल्या. योग्य वेळी घोषणा केली जाईल, असं त्या म्हणाल्या.

काँग्रेसकडे फक्त २ आमदार आणि महिलांना ४० टक्के उमेदवारी देणार?

उत्तर प्रदेशमध्ये २०१७ च्या विधानसभा निवडणुकीत बहुमत मिळवत भाजपच्या मोठ्या संख्येत महिला आमदारही निवडून आल्या. २०१२ च्या निवडणुकीत यूपीत ३६ महिला आमदार झाल्या होत्या. तर २०१२ मध्ये ४० महिला निवडून आल्या होत्या. यातील सर्वाधिक ३४ महिला आमदार या भाजपच्या आहेत. बसपा आणि काँग्रेसच्या फक्त २-२ महिला आमदार आहेत. २०१७ च्या निवडणुकीत यूपीत ४४५ महिला निवडणुकीच्या रिंगणात होत्या.

priyanka gandhi vadra : ‘उत्तर प्रदेश निवडणुकीत काँग्रेस ४० टक्के महिलांना उमेदवारी देणार’, प्रियांका गांधींची

काँग्रेससमोर दुसरं मोठं आव्हान हे महिलांमध्ये मोठे चेहरे फार नाहीत. यूपी काँग्रेसमध्ये काही मोजक्याच महिलांची नावं समोर येतात. वरिष्ठ नेते प्रमोद तिवारी यांची कन्या आराधना मिश्रा ‘मोना’, आदिती सिंह आणि सुप्रीया श्रीनेत अशी इतर नावं आहेत.

Satya Pal Malik: ‘…तर भाजप पुन्हा सत्तेत येणार नाही’, सत्यपाल मलिक यांच्यामुळे भाजपच्या डोकेदुखीत वाढ?

उत्तर प्रदेशात काँग्रेसकडे फक्त दोन महिला आमदार आहेत. यात आराधना मिश्रा मोना आणि आदिती सिंह यांचा समावेश आहे. यातील आदिती सिंह यांनी बंडाचे निशाण फडकवले आहे. तर उन्नावरमधील काँग्रेसच्या माजी आमदार अनु टंडन यांनी समाजवादी पक्षात प्रवेश केला आहे.



Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

%d bloggers like this: