साताऱ्यात २३ वर्षीय तरुणाने पाणीपुरी विकणाऱ्यावर तलवारीने केला हल्ला; गंभीर जखमी


सातारा : वाई येथील महागणपती मंदिराजवळ पाणीपुरीचा गाडा चालवणाऱ्या परप्रांतातील तरुणावर एकाने तलवारीने हल्ला करून त्याला गंभीर जखमी केलं आहे. भरदुपारी १२ वाजता हा प्रकार घडल्याने शहरात खळबळ उडाली आहे. दोन्ही हातात तलवारी घेऊन दहशत माजवत शहराच्या मध्यवस्तीतील मद्याची दुकाने बंद करण्याचा प्रयत्न करणाऱ्या या हल्लेखोराला वाई पोलिसांनी त्वरित अटक केली. अजय गोपी घाडगे (वय २३, रा. लाखानगर, वाई) असं अटक केलेल्या तरुणाचं नाव आहे.

याबाबत पोलिसांनी दिलेल्या माहितीनुसार, रिकू मुन्नीलाल ठाकूर (वय ३८, मूळ रा. ग्वाल्‍हेर ता. जि. ग्वाल्‍हेर, मध्यप्रदेश) असं जखमीचं नाव आहे. त्याचा महागणपती मंदिराजवळ पाणीपुरीचा गाडा आहे. त्याने सकाळी नेहमीप्रमाणे दहा वाजता व्यवसाय सुरू केला. काही वेळाने नैसर्गिक विधीसाठी जाताना समोरून दोन्ही हातात तलवारी घेऊन एक जण आला आणि त्याने पाणीपुरीवाला भैय्या तू कुठला आहेस? असा प्रश्न विचारला. त्यावर रिकू ठाकूर याने, मी मध्य प्रदेशमधील असून, चार वर्षांपासून प्रामाणिकपणे पोटासाठी व्यवसाय करत आहे. माझा कोणाला त्रास नाही, असं सांगितलं.

शरद पवारांचा एकेरी उल्लेख; टीकेनंतर चंद्रकांत पाटलांची सारवासारव

त्यावर आरोपीने हिंसक प्रतिक्रिया दिली. ‘तुम्ही भैय्ये महाराष्ट्रात येऊन राज्य करणार काय? थांब तुला दाखवतो, तुला जिवंत सोडणार नाही,’ असं म्हणून त्याने त्याच्या हातातील तलवारीने डोक्यात वार केला. त्यावेळी खाली वाकून बचावासाठी दोन्ही हात डोक्यावर धरून तलवारीचा वार अडवला असता उजव्या हाताचे मधले बोट तुटून खाली पडले तसेच इतर तिन्‍ही बोटांना व डाव्या हाताच्या तळव्यावर गंभीर दुखापत झाल्याचं फिर्यादीत म्हटलं आहे. त्याच्यावर खासगी रुग्णालयात उपचार सुरू आहेत.

दरम्यान, त्यापूर्वी हल्लेखोराने मध्यवस्तीतील दारूच्या गुत्त्यावर जाऊन दहशत माजवण्याचा प्रयत्न केला. दुकान चालकांना दमदाटी केली. दुकाने बंद करण्यास भाग पाडले. यानंतर किसन वीर चौक चौकात असणाऱ्या वाईन शॉपमध्ये घुसून तेथील फर्निचरची व काचांची मोडतोड केली. दुकानात दहशत माजवत ग्राहकांना बाहेर काढलं व दुकान बंद करण्यासाठी धमकी दिली, अशी तक्रार सहा दुकानदारांनी पोलिसात दिली. या घटनेची माहिती मिळताच पोलीस उपनिरीक्षक कृष्णकांत पवार, सहायक पोलीस निरीक्षक रवींद्र तेलतुंबडे व पोलीस कर्मचाऱ्यांनी जाऊन शहरात दहशत माजवणाऱ्या हल्लेखोराला ताब्यात घेतलं. तसंच त्याच्यावर गुन्हा दाखल करून अटक केली.Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

%d bloggers like this: