महेंद्रसिंग धोनीचे मिशन वर्ल्डकप सुरु, भारतीय संघातील या चार खेळाडूंची घेतली शिकवणी…


T 20 World Cup : दुबई : टी-२० विश्वचषक २०२१ साठी टीम इंडियाची तयारी जोरात सुरू आहे. भारतीय संघाचा उत्साह शिगेला पोहोचला आहे, कारण माजी कर्णधार महेंद्रसिंह धोनी मार्गदर्शक (मेंटर) म्हणून भारतीय संघाशी जोडला गेला आहे. टीम इंडियाच्या सपोर्ट स्टाफलाही धोनीच्या आगमनाने हायसे वाटू लागले आहे, कारण तो फॉर्मच्या बाहेरच्या खेळाडूंकडून उत्कृष्ट कामगिरी करण्यात माहीर आहे. टी-२० विश्वचषकात भारतीय संघाच्या मोहिमेला सुरुवात होण्यापूर्वी धोनीकडे हीच जबाबदारी सोपविण्यात आली आहे.

टीम इंडियाच्या पहिल्या सराव सत्रात धोनीने हार्दिक पंड्या, रिषभ पंत, ईशान किशन आणि जसप्रीत बुमराह यांच्यासोबत बराच वेळ घालवला. आयपीएल २०२१ मध्ये यापैकी ३ खेळाडूंची कामगिरी विशेष नव्हती. पंड्या, पंत फ्लॉप ठरले होते आणि किशन फक्त शेवटच्या दोन डावांमध्ये चांगली कामगिरी करू शकला.

धोनीने पंतला फलंदाजीचे दिले धडे
धोनीने रिषभ पंतला फलंदाजीच्या युक्त्या सांगितल्या. या खेळाडूने आयपीएल २०२१ मध्ये खेळलेल्या १६ सामन्यांमध्ये ३४.९१ च्या सरासरीने ४१९ धावा केल्या, पण यूएईत झालेल्या दुसऱ्या टप्प्यात तो ८ सामन्यात फक्त एक अर्धशतकच करू शकला. एवढेच नाही, तर आयपीएल २०२१ मध्ये पंतचा स्ट्राईक रेट फक्त १२८ होता.

ईशान किशनसाठीही आयपीएल २०२१ काही विशेष राहिले नाही. किशनने १० सामन्यांमध्ये २६.७७ च्या सरासरीने २४१ धावा केल्या. त्यातही तो आयपीएलच्या शेवटच्या दोन सामन्यांमध्ये चांगली कामगिरी करू शकला. ईशानने राजस्थान रॉयल्सविरुद्ध नाबाद ५० आणि सनरायझर्स हैदराबादविरुद्ध ८४ धावा केल्या. पण चांगल्या फॉर्मशी झगडणाऱ्या ईशानला धोनीच्या एखाद्या टीप्सचा नक्कीच फायदा होईल.

पंड्याला आहे धोनीची गरज
हार्दिक पंड्याला एम.एस. धोनीची खूप गरज होती आणि धोनीनेही त्याच्यासोबत बराच वेळ घालवला. पंड्या आयपीएल २०२१ मध्ये १२ सामने खेळला आणि फक्त १४.११ च्या सरासरीने १२७ धावा करू शकला. सध्या हार्दिक पंड्या गोलंदाजी करत नाही, पण तो या टी-२० विश्वचषकात फिनिशरची भूमिका निभावणार आहे. आजच्या सराव सत्रात धोनीने पंड्याशी या भूमिकेबद्दल बोलले असावे.

दुसरीकडे, धोनीने जसप्रीत बुमराहसोबतही बराच वेळ घालवला. या गोलंदाजाने आयपीएल २०२१ मध्ये २१ विकेट्स घेतल्या, पण यूएईच्या लेगमध्ये बुमराह खूप महागडा ठरला. यामुळेच धोनी त्याच्याशी बोलताना दिसला.Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

%d bloggers like this: