सुनील छेत्रीनं केली मेस्सीची बरोबरी; आता फक्त रोनाल्डो आहे पुढे


नवी दिल्ली : भारतीय फुटबॉल संघाचा कर्णधार सुनील छेत्रीने सैफ चॅम्पियनशिपच्या अंतिम फेरीत नेपाळविरुद्ध मोठी कामगिरीची नोंद केली आहे. छेत्रीने सामन्याच्या ४९ व्या मिनिटाला गोल केला. यासह त्याने अर्जेंटिनाचा महान फुटबॉलपटू लिओनेल मेस्सीच्या ८० आंतरराष्ट्रीय गोलची बरोबरी केली आहे.

सध्या सक्रिय फुटबॉलपटूंमध्ये सर्वाधिक आंतरराष्ट्रीय गोल करण्याचा विक्रम पोर्तुगालचा स्टार खेळाडू क्रिस्टियानो रोनाल्डो (११५ गोल) च्या नावावर आहे. या यादीत मेस्सी आणि छेत्री संयुक्तपणे दुसऱ्या क्रमांकावर आहेत. दोघांचे समान ८०-८० आंतरराष्ट्रीय गोल आहेत.

भारताने ८ व्या वेळी सैफ चॅम्पियनशिप जिंकली
भारतीय संघाने नेपाळचा ३-० असा पराभव करून आठव्यांदा ही ट्रॉफी जिंकली. नेपाळचा संघ पहिल्यांदाच अंतिम फेरीत पोहोचला. छेत्री, सुरेश सिंग आणि सहल अब्दुल समदने उत्तरार्धात भारताकडून गोल केले.

सुरेश आणि समद यांनी ५० व्या आणि ९० व्या मिनिटाला केला गोल
सुरेशने ५० व्या मिनिटाला आणि समदने ९० व्या मिनिटाला गोल केला. पूर्वार्धात भारताने चेंडू नियंत्रणावर नियंत्रण मिळवले होते, पण गोल करता आला नाही. छेत्रीने दुसऱ्या हाफच्या अवघ्या काही मिनिटांतच गोल करून भारताला आघाडी मिळवून दिली.

एक मिनिटानंतर सुरेशने भारताची आघाडी दुप्पट केली. मुख्य प्रशिक्षक इगोर स्टिमॅकसह भारताचे हे पहिले विजेतेपद आहे. जिरी पेसेक (१९९३) आणि स्टीफन कॉन्स्टँटाईन (२०१५) यांच्यानंतर ते तिसरे परदेशी प्रशिक्षक बनले, ज्यांच्या मार्गदर्शनाखाली भारतीय संघाने जेतेपद पटकावले आहे.

कर्णधार छेत्रीने प्रीतम कोटलच्या चेंडूवर केला शानदार गोल
छेत्रीने प्रीतम कोटलच्या उजव्या बाजूने गोल करून भारताला आघाडी मिळवून दिली. एक मिनिटातच भारतीयांनी पुन्हा नेपाळच्या बचावावर हल्ला केला आणि त्यांचा बचाव नष्ट केला. मनवीर सिंग देखील ५२ व्या मिनिटाला गोल करण्याच्या जवळ आला, पण त्याच्या डाव्या पायाचा शॉट नेपाळी गोलरक्षकाने रोखला. समदने ९० व्या मिनिटाला भारतासाठी तिसरा गोल केला.Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

%d bloggers like this: