‘देवेंद्र फडणवीसांमधील ‘हा’ एक गुण उद्धव ठाकरेंमध्ये नाही’


हायलाइट्स:

  • मी शिवसेनेत असतो तर मुख्यमंत्री झालो असतोः छगन भुजबळ
  • ओबीसींच्या कारणामुळे मी शिवसेना सोडलीः भुजबळ
  • भुजबळांचा देवेंद्र फडणवीसांवर निशाणा

नाशिकः विरोधी पक्षनेते देवेंद्र फडणवीस (Devendra Fadanvis) यांनी आजही मुख्यमंत्री असल्यासारखं वाटतं या विधानावरुन राजकीय चर्चा रंगल्या आहेत. यावरुन मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरेंनीही (Cm Uddhav Thackeray) फडणवीसांवर निशाणा साधला होता. त्यानंतर आता राज्याचे अन्न, नागरी पुरवठा व ग्राहक संरक्षणमंत्री तथा नाशिक जिल्ह्याचे पालकमंत्री छगन भुजबळ (chhagan bhujbal) यांनी मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे व देवेंद्र फडणवीस यांच्यातील गुणांची तुलना केली आहे.

नाशिकमध्ये प्रसारमाध्यमांशी बोलताना छगन भुजबळ यांनी भाष्य केलं आहे. ‘दसरा मेळाव्यात उद्धव ठाकरेंनी बाळासाहेबांसारखी फटकेबाजी केली. त्यात तथ्य आहे. कोणाच्या घरात पाच- सात दिवस धाडी सुरू आहेत हे कोणालाच आवडत नाही. पण त्यांचं ते कामच आहे. त्यावर मुख्यमंत्री बोलले. पण विरोधी पक्ष नेता म्हणून मुख्यमंत्र्यांना उत्तर देणं देवेंद्र फडणवीसांना आवश्यकच आहे. त्यामुळं त्यांनी ते दिलं दिलं, असं सांगतानाच एक गुण जो फडणवीसांमध्ये होता तो उद्धव ठाकरेंमध्ये नाहीये. कारण फडणवीस सरकारच्या काळात कोणत्याही मंत्र्यांवर भ्रष्टाचाराचा आरोप केला की ते ताबोडतोब क्लिन चिट द्यायचे. त्याच्यामुळं २० – २० वेळा मंत्र्यांवर भ्रष्टाचारांचे आरोप झाल्यानंतर लगेच क्लिनचिट. पोलिसांचे जे प्रमुख होते ते आगोदरच क्लिन चिट द्यायचे. मग खालच्या लोकांना पण द्यावेच लागणार. फडणवीसांचा हाच गुण उद्धव ठाकरेंमध्ये नाही. फडणवीस क्लिन चिट मास्टर आहेत, असा टोला छगन भुजबळ यांनी लगावला आहे. तसंच, हा अवगुण आहे असं मी माजी मुख्यमंत्र्यांबद्दल बोलू शकत नाही,’ असंही भुजबळ यांनी म्हटलं आहे.

वाचाः १८४ कोटींचे बेनामी संशयास्पद व्यवहार; सोमय्यांचा अजित पवारांवर निशाणा

राष्ट्रवादीचे नेते छगन भुजबळ यांना तुमची मुख्यमंत्री होण्याची इच्छा आहे काय? असा सवाल करण्यात आला होता. ‘मुख्यमंत्री होण्याची इच्छा अजिबात नाही. अनेक मुख्यमंत्री पायउतार झाल्यानंतर त्यांना दोन माणसंही भेटत नाहीत, असं छगन भुजबळ यांनी म्हटलं आहे. बाळासाहेबच म्हणायचे भुजबळ गेले नसते तर शिवसेनेचे मुख्यमंत्री झाले असते. मी त्यावेळी काँग्रेसचा विरोधी पक्षनेता म्हणून काम करत होतो. त्यावेळी मी शिवसेना-भाजप सरकारवर तुटून पडलो होतो. तेव्हा माझ्या घरावर हल्ला झाला होता. काही केसेसही टाकल्या होत्या. त्यात काही खरं नव्हतं. त्यावेळी मी निधड्या छातीने लढत होतो. त्यावेळी काँग्रेसचं विभाजन झालं नव्हतं. तेव्हा पत्रकारांनी शरद पवारांना विचारलं तुमचं सरकार आलं तर मुख्यमंत्री कोण असणार तेव्हा पवार म्हणाले, आणखी कोण असणार भुजबळच असणार,’ अशी आठवण भुजबळांनी सांगितली.

‘पवार साहेब काँग्रेसमधून बाहेर पडले. मीही पवारांसोबत गेलो. तेव्हा शीला दीक्षित, माधवराव शिंदे, राजेश पायलट, सुरेश कलमाडी, मुकुल वासनिक, जॉर्ज आदींचे मला फोन केले. तुम्ही या. तुम्हाला पुढचा मुख्यमंत्री म्हणून जाहीर करतो. पण मी त्यांना नाही म्हटलं. मी शिवसेना सोडली. ओबीसीच्या राजकारणामुळे. पवारांचा हात धरला. पवारांनी आमच्या भावना पूर्ण केल्या. मी आहे त्यात खूश आहे. मी काही येणार नाही, असं मी त्यांना सांगितलं,’ असा गौप्यस्फोट भुजबळांनी केला.

वाचाः राज ठाकरेंना पक्षातून बाहेर का जावं लागलं?; मुख्यमंत्रीपदावरुन फडणवीसांचा सवाल

‘त्यावेळी विलासराव देशमुखांचा विधानसभेत पराभव झाला होता. त्यामुळे ते या लढाईत नव्हते. या लढाईत काँग्रेसच्या वतीने मीच होतो पुढे. विधानपरिषदेत. मी सरकारवर हल्ले करायचो. सरकार माझ्यावर हल्ले करायचे, असंही त्यांनी सांगितलं. विधानसभेच्या निवडणुका झाल्या. राष्ट्रवादीचा तेव्हा जिल्ह्यात जिल्हाध्यक्षही नव्हता. त्यातही आम्हाला संधी मिळाली. काँग्रेसपेक्षा पाच सहा जागा कमी मिळाल्या होत्या,’ असंही त्यांनी सांगितलं.

‘मुख्यमंत्री किती तरी येतात आणि जातात. शरद पवार साहेब, विलासराव देशमुख किंवा उद्धव ठाकरे हेच लोकं लक्षात राहतात. यशवंतराव चव्हाण, वसंतदादा पाटील, शंकराव चव्हाण साहेब ही मोठी मंडळी होती. त्यांचं राज्यासाठी मोठं योगदान आहे. पण मी आहे त्यात संतुष्ट आहे. काम करताना मला सर्वांनी फ्रि हँड दिला आहे. मी निर्णय घेतो ते माझ्या पाठी उभे राहतात,’ असंही भुजबळ यांनी म्हटलं आहे.

वाचाः आम्हाला आता उद्धव ठाकरेंमध्ये राहुल गांधी दिसू लागलेत; राणेंचा खोचक टोलाSource link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

%d bloggers like this: