आजची फायनल ‘या’ पाच दिग्गज खेळाडूंसाठी ठरू शकते अखेरचा सामना, जाणून घ्या कोणाची कारकिर्द संपणार


IPL 2021 : पुणे : आयपीएल २०२१ चा अंतिम सामना आज खेळला जाणार आहे. पण या सामन्यासह काही खेळाडूंची आयपीएल कारकीर्दही ठप्प होऊ शकते. पुढच्या वर्षी आयपीएलचा मोठा लिलाव पार पडणार आहे. नव्या दोन संघांचा समावेश होत असून सर्वच संघ आता नव्या रुपात दिसतील. त्यामुळे काही खेळाडूंसाठी हा आयपीएलचा हंगाम कारकीर्दीचा शेवट ठरू शकतो.
१) महेंद्रसिंह धोनी
या खेळाडूंमध्ये आघाडीवर नाव आहे ते चेन्नई सुपर किंग्जचा कर्णधार महेंद्रसिंग धोनी याचे. धोनीची ही शेवटची आयपीएल असू शकते. धोनी पुढील वर्षी खेळेल की नाही, हे स्पष्ट झाले नाही, पण तो चेन्नई संघाचा एक भाग असेल, याबाबत स्पष्टता मिळाली आहे. आयपीएलच्या सर्वात यशस्वी कर्णधारांमध्ये धोनीची गणना केली जाते. आतापर्यंत फक्त एकदाच चेन्नईचा संघ आयपीएलच्या प्लेऑफमध्ये पोहोचला नाही. धोनीने आतापर्यंत आयपीएलमध्ये एकूण २१९ सामने खेळले असून ४७४६ धावा केल्या आहेत.

२) इम्रान ताहिर
चेन्नईच्या फिरकी गोलंदाजीची भिस्त आपल्या खांद्यावर पेलणाऱ्या इम्रान ताहिरसाठी ही शेवटची आयपीएल ठरू शकते. यंदाच्या हंगामात त्याने फक्त एक सामना खेळला आहे. त्याचे वय पाहता, कोणताही संघ ताहिरवर पैज लावण्याची रिस्क घेणार नाही. त्याने आतापर्यंत आयपीएलमध्ये ५९ सामने खेळले असून ८३ विकेट्स घेतल्या आहेत.

३) सुरेश रैना
सुरेश रैनाची कारकीर्दही उताराला लागली आहे. या हंगामातही त्याच्या बॅटमधून धावा निघाल्या नाहीत. त्यामुळे धोनीने त्याला शेवटच्या काही सामन्यांमध्ये प्लेईंग-११मध्ये स्थान दिले नाही. तसेच चेन्नईची फ्रँचायजी त्याला कायम ठेवू शकत नाही, अशी शक्यता आहे. तसेच रैनाचा फॉर्म लक्षात घेता लिलावातही कोणताही संघ नक्कीच विचार करेल.

४) रॉबिन उथप्पा
रैनाच्या जागी प्लेईंग-११ मध्ये स्थान मिळालेला रॉबिन उथप्पाचा या यादीत समावेश केला. गेल्या काही मोसमांपासून अपयशी ठरलेल्या उथप्पाने पहिल्या क्वालिफायरमध्ये शानदार खेळी खेळली. पण उथप्पा सध्या ३५ वर्षांचा असून आयपीएलमध्ये गेल्या काही वर्षांमध्ये त्याने सातत्याने अपयश आले आहे. तो बराच काळ कोलकातातून खेळला, पण त्या संघानेही त्याला सोडले. राजस्थानमध्येही उथप्पा अपयशी ठरला. त्यानंतर चेन्नईने उथप्पाला खरेदी केले. या आयपीएलनंतर उथप्पालाही अशा खेळाडूंच्या यादीत समाविष्ट केले जाऊ शकते, ज्यांची कारकीर्द संपणार आहे.

५) हरभजन सिंग
हरभजन सिंगही बराच काळ टीम इंडियाच्या बाहेर आहे. यंदाच्या आयपीएलमध्येही तो बेंचवर बसून राहिलेला दिसत आहे. मुंबई आणि चेन्नई या दोन्ही संघातून खेळलेला हरभजन आयपीएल विजेता खेळाडू राहिला आहे. तो सध्या कोलकाताकडून खेळत आहे. त्याने यंदाच्या हंगामात तीन सामने खेळले, पण त्याला एकही विकेट घेता आलेली नाही. त्यामुळे हरभजन आयपीएलच्या पुढील हंगामात दिसण्याची शक्यता कमीच आहे.Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

%d bloggers like this: