तुमच्याकडे आहे का ‘हा’ क्रिप्टो कॉईन; अवघ्या दोन महिन्यात एक हजारचे झाले ३४ लाख!


हायलाइट्स:

  • मीमकॉइन्स (Memecoins) पुन्हा एकदा प्रसिद्धीच्या झोतात आले आहे.
  • मस्क यांच्या नवीन पेटवर आधारित नवीन क्रिप्टो फ्लोकी इनु हे प्रसिद्ध बनले आहे.
  • पहिल्या तीन महिन्यांत यामध्ये १५०० टक्क्यांची तेजी आली आहे.

नवी दिल्ली : विनोद म्हणून सुरू झालेल्या कॉईन्स (memecoins) आणि जगातील सर्वात श्रीमंत एलन मस्क यांच्या नव्या फ्लोकीची सोशल मीडियात खूप चर्चा होत आहे. यामुळे मीमकॉइन्स (Memecoins) पुन्हा एकदा प्रसिद्धीच्या झोतात आले आहे. मस्क यांच्या नवीन पेटवर आधारित नवीन क्रिप्टो फ्लोकी इनु हे जगभरातील मीमकॉइन प्रेमींचे आवडते नाणे बनले आहे. पहिल्या तीन महिन्यांत यामध्ये १५०० टक्क्यांची तेजी आली आहे.

टाटा मोटर्सचा शेअर सुस्साट! गाठला वर्षभराचा उच्चांक, हे आहे त्यामागचे खरे कारण
विशेष गोष्ट म्हणजे, या डिजिटल टोकनची किंमत गेल्या दोन महिन्यांत ३,४०,१५० टक्क्यांनी वाढली आहे. ८ ऑगस्ट रोजी त्याची किंमत ०.०००००००२ डॉलर होती, जी ८ ऑक्टोबर रोजी ०.००००६८०५ डॉलरपर्यंत गेली आहे. रुपयाच्या बाबतीत बोलायचं झालं, तर या कॉईनची किंमत दोन महिन्यांत १००० रुपयांवरून ३४ लाख रुपयांवर पोहोचली आहे. रविवारी फ्लोकी इनूचे मार्केट कॅप ७० कोटी डॉलर (५,२५० कोटी रुपये) पर्यंत पोहोचले, जे सिक्वेंट सायंटिफिक, स्ट्राइड फार्मा, आयनॉक्स लेझर, कोचीन शिपयार्ड, सुदर्शन केमिकल्स आणि एमटीएआर टेक्नॉलॉजीज सारख्या सूचीबद्ध (लिस्टेड) कंपन्यांपेक्षा अधिक आहे.

देशात कोळसा संकट; मुकेश अंबानींचा मोठा डाव,३ दिवसांत ४ विदेशी कंपन्यांवर मिळवला ताबा
कशी झाली सुरुवात
Theflokiinu.com च्या मते, हे क्रिप्टो कॉईन चाहत्यांनी आणि शिबा इनू समुदायाच्या सदस्यांनी सुरू केले आहे. डॉगफादर म्हणून प्रसिद्ध असलेल्या एलन मस्कच्या शिबा इनूपासून प्रेरित आहे. फ्लोकी इनू हा एकमेव क्रिप्टो प्रकल्प आहे, जो अधिकृतपणे एलनचा भाऊ किंबल मस्कच्या मिलियन गार्डन्स चळवळीशी संबंधित आहे.

झाले मोकळे आकाश! देशांतर्गत विमान सेवेबाबत केंद्र सरकारने घेतला मोठा निर्णय
फ्लोकी इनू तीन प्रमुख उपयोगिता प्रकल्पांवर काम करत आहे. त्यापैकी वल्हल्ला नावाचे एनएफटी गेमिंग प्लॅटफॉर्म आहे. तेथे एक NFT आणि व्यापारी बाजारपेठ फ्लोकी प्लेसेस (FlokiPlaces) आहे आणि एक कंटेंट / शिक्षणासाठीचे व्यासपीठ फ्लोकी विद्यापीठ (Floki University) आहे. फ्लोकीची योजना जगातील १० सर्वात मोठ्या क्रिप्टो प्रकल्पांमध्ये स्थान मिळविण्याची आणि नवीन क्रिप्टो क्रांती आणण्याची आहे. तज्ज्ञांचे म्हणणे आहे की, लोक फ्लोकी इनूबद्दल उत्साहित आहेत आणि हे शिबा इनूच्या क्लोनसारखे आहे.

मीमकॉइन्समध्ये तेजी
फक्त फ्लोकी इनूच नाही, तर प्रत्येक मीम टोकन गेल्या आठवड्यात मल्टीबॅगर बनला आहे. कॅट कॉईन (Catecoin), हस्की (Husky) आणि सेफमून इनू (SafeMoon Inu)मध्ये ५५० ते ६५० टक्क्यांची तेजी आली आहे. मीम कॉईन (MemeCoin), शिबा इनू (Shiba Inu), होक्कायडू इनू (Hokkaidu Inu), शिबा पप (Shiba Pup), किशू इनू (Kishu Inu), शी त्सू (Shih Tzu) आणि अकिता इनू (Akita Inu) १२५ ते २०५ टक्क्यांमध्ये वाढले आहे. गेल्या ६ महिन्यांत, मीम कॉइनबद्दल लोकांची धारणा बदलली आहे आणि ते मुख्य प्रवाहाचा भाग बनत आहेत.Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

%d bloggers like this: