india china news : उपराष्ट्रपतींच्या अरुणाचल दौऱ्यावर चीनचा आक्षेप, भारताचे खणखणीत प्रत्युत्तर


नवी दिल्लीः उपराष्ट्रपती व्यंकय्या नायडू अलीकडेच अरुणाचल प्रदेशच्या दौऱ्यावर गेले होते. यावर चीनने आक्षेप घेतला होता. अरुणाचल प्रदेश हा भारताचा अविभाज्य भाग आहे. भारताचे राजकारणी नियमितपणे इतर कोणत्याही राज्याप्रमाणे अरुणाचल प्रदेशला भेट देतात. भारतीय नेत्यांच्या भारताच्या राज्याच्या दौऱ्यावर घेण्यात आलेल्या आक्षेपाचं कारण समजण्यापलीकडे आहे, असं प्रत्युत्तर परराष्ट्र मंत्रालयाने चीनला दिले आहे.

काय म्हणाला चीन ?

भारताने बेकायदेशीरपणे स्थापन केलेल्या तथाकथित अरुणाचल प्रदेशला चीन मान्यता देत नाही आणि भारताचे उपराष्ट्रपती व्यंकय्या नायडू यांच्या नुकत्याच झालेल्या दौऱ्याला तीव्र विरोध करतो, असं चीनच्या परराष्ट्र मंत्रालयाचे प्रवक्ते झाओ लिजियान म्हणाले होते. चीनचे सरकारी वृत्तपत्र ग्लोबल टाइम्सने हे वृत्त दिलं होतं. अरुणाचल प्रदेशला चीनमध्ये झांगनान म्हणतात.

jem commander terrorist sham sofi killed : जैश ए मोहम्मदचा टॉप कमांडर सोफी याचा खात्मा, काश्मीरमध्ये सुरक्षा द

उपराष्ट्रपती एम. व्यंकय्या नायडू हे या आठवड्यात अरुणाचल प्रदेशच्या दोन दिवसांच्या दौऱ्यावर होते. त्यांनी अरुणाचल प्रदेश विधानसभेच्या विशेष सत्राला संबोधित केले होते. आपल्या दौऱ्यादरम्यान त्यांनी अरुणाचल प्रदेशातील लेखक, शिक्षक, सामाजिक कार्यकर्ते आणि इतर प्रमुख व्यक्तींशी संवाद साधला आणि त्यांना पुढे येऊन लिंगभेद आणि अंमली पदार्थांच्या व्यसनासारख्या विविध सामाजिक वाईट गोष्टींबद्दल तरुणांना शिक्षित करण्याचे आवाहन केले होते.

Poonch Terror Attack: पूँछ हल्ल्यातील शहीद जवानाच्या पार्थिवाला मुख्यमंत्र्यांनी दिला खांदाSource link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

%d bloggers like this: