Guinness World Records: सोशल मीडियावर ५ कोटी लाईक मिळवणारा ‘अंडे का फंडा’!


नवी दिल्ली :

सोशल मीडियावर कधी काय व्हायरल होईल? कशाकडे अचानक तुमचं लक्ष वेधलं जाईल? याचा काही नेम नाही. इंटरनेटच्या ‘व्हर्च्युअल’ जगात लोक आपले फोटो, व्हिडिओ, मिम्स आणि यांच्यासोबतच आपल्या भावनाही मनमोकळेपणाने शेअर करताना दिसतात. इतर युझर्सही मग या ‘शेअरिंग’ला मनमोकळेपणानं दाद देतात. अर्थातच, यामुळे सोशल मीडियावर ‘लाईक्स’ आणि ‘शेअर’चं महत्त्वही वाढलेलं दिसून येतं. सिलिब्रिटी असो किंवा सामान्य व्यक्त… आपली गोष्ट एखाद्याला आवडतेय, ही भावना सगळ्यांसाठीच खास ठरते. असाच एक फोटो सोशल मीडियावर व्हायरल झालेला दिसतोय… म्हटलं तर सर्वसाधारण आणि म्हटलं तर जगात भारी…

सोशल मीडिया प्लॅटफॉर्म इन्स्टाग्रामवर हा फोटो तेजीनं व्हायरल होताना दिसला. या फोटोत केवळ एक अंडं दिसतंय…. आता तुम्ही म्हणाल यात काय खास… या फोटोचं वैशिष्ट्यं म्हणजे, या फोटोला आतापर्यंत इतके लाईक्स मिळालेत की या फोटोला थेट ‘गिनीज वर्ल्ड रेकॉर्डस्‘मध्ये (Guinness World Records) जागा मिळाली आहे.

गिनीज वर्ल्ड रेकॉर्डसनं आपल्या अधिकृत सोशल मीडिया पेजवरून ही माहिती दिलीय.

Organ Transplant: ब्राव्हो! मानवी शरीराला जोडलं डुक्कराचं हृदय, शास्त्रज्ञांना मोठं यश
Omicron Vaccine: ‘ओमिक्रॉन व्हेरियंट’ला लक्ष्य करणारी लस लवकरच, ‘फायझर’ची माहिती
उल्लेखनीय म्हणजे, एका सर्वसाधारण अंड्याच्या या फोटोनं ग्लॅमरच्या जगातील प्रसिद्ध मॉडेल काइली जेनर (Kylie Jenner) हिच्या फोटोलाही ‘लाईक्स’च्या बाबतीत मागे सोडलंय.

‘गिनीज वर्ल्ड रेकॉर्डस्’नं दिलेल्या माहितीनुसार, हा फोटो २०१९ मध्ये इंस्टाग्रामवर पहिल्यांदा पोस्ट करण्यात आला होता. हा एका साध्या अंड्याचा फोटो आहे.

या अगोदर सर्वाधिक ‘लाईक्स’ मिळवण्याचा रेकॉर्ड काइली जेनरच्या फोटोच्या नावावर होता. मात्र, एका मोहिमेदरम्यान प्रसिद्ध करण्यात आलेला अंड्याच्या या फोटोला सर्वाधिक लाईक्स मिळवून देण्याचं आवाहन सोशल मीडियावर करण्यात आलं होतं. त्याला युझर्सनं भरभरून प्रतिसादही दिला. जगभरातील तब्बल ५५.५ दशलक्ष युझर्सनं या फोटोला आपली पसंती व्यक्त केलीय.

सौदी बदलतोय! उंटांच्या सौंदर्य स्पर्धेत पहिल्यांदाच दिसल्या महिला…आयशा मलिक… पाकिस्तान सर्वोच्च न्यायालयातील पहिल्या महिला न्यायाधीश!Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *