maharashtra rain forecast: नववर्षाआधी राज्यात मुसळधार; ‘या’ जिल्ह्यांत विजाच्या कडकडाटासह पावसाची शक्यता


हायलाइट्स:

  • राज्यात पावसाची शक्यता
  • नवीन वर्षाआधी पाऊस बरसणार
  • हवामान विभागाने जारी केला अंदाज

नागपूरः नवीन वर्ष सुरू होण्याआधी राज्यात पुन्हा एकदा मुसळधार पावसाची शक्यता वर्तवण्यात आली आहे. सध्या राज्यात विदर्भ, मराठवाड्यात कडाक्याची थंडी पडली आहे. नागपूर व गडचिरोलीत कमाल तापमानात घसरण झाली आहे. अशातच आता हवामान विभागानं डिसेंबरअखेर पाऊस बरसणार असल्याची शक्यता वर्तवली आहे. (maharashtra weather forecast)

डिसेंबर महिन्याच्या सुरुवातीलाच राज्यात मुसळधार पावसानं हजेरी लावली होती. हिवाळ्यात पाऊस झाल्यामुळं मोठ्या प्रमाणात शेतीचं नुकसान झालं होतं. विदर्भ, मराठवाड्यातही पावसांमुळं शेतकऱ्यांच्या हातातोंडाशी आलेला घास हिरावला होता. त्यातच नवीन वर्ष सुरू होण्याआधी राज्यात पावसाच्या सरी पुन्हा बरसणार आहेत.

वाचाः ‘…अन्यथा चिपळूणला पुन्हा महापुराचा धोका’, सरकारने घेतली दखल

२८ डिसेंबर रोजी औरंगाबाद, जालना, जळगाव, गोंदिया, भंडारा, वर्धा, नागपूर, अमरावती, अकोला या जिल्ह्यात विजांच्या कडकडाटासह हलका ते मध्यम स्वरुपाचा पाऊस पडू शकतो. तर, २७ डिसेंबर रोजी विदर्भात तुरळक प्रमाणात पाऊस पडेल, असा अंदाज हवामान विभागानं वर्तवला आहे.

वाचाः मुलगा घरासमोरून गेला म्हणून वडिलांना केली मारहाण; शुल्लक वादामुळे…दरम्यान, डिसेंबरच्या मध्यानंतर उत्तरेकडील शीतलहरींचा महाराष्ट्रातून दक्षिणेकडे प्रवास सुरू झाल्याने गेल्या आठवड्यात कडाक्याची थंडी जाणवली. गेल्या तीन दिवसांपासून नागपुरातील किमान तापमानात चार ते साडेचार अंशांनी घट नोंदवण्यात आली. सोमवारी शहरात ७.६ असे या मोसमातील सर्वात कमी तापमान नोंदवण्यात आले. कडाक्याच्या थंडीने दोघांना प्राणही गमवावे लागले. दरम्यान, बुधवारी नागपुरात ८.५, तर गडचिरोलीत ८.४, अमरावती ८.९, गोंदिया ९.० अंश सेल्सिअस तापमानाची नोंद करण्यात आली. यंदा हिवाळ्याच्या सुरुवातीला ढगाळ वातावरणामुळे सुरुवातीला थंडीचा कडाका जाणवला नाही. मात्र, निरभ्र आकाश असल्याने थंडी जाणवत आहे.

वाचाः ७० टक्के लोकं महाराष्ट्रातलं ‘हे’ शहर सोडण्यास तयार, कारण वाचून तुम्हीही घाबराल!Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *