मतमोजणी केंद्रात प्रवेशासाठी कोरोना चाचणी करणे बंधनकारक

पंढरपूर विधानसभा पोटनिवडणूक – मतमोजणीसाठी प्रशासन सज्ज

मतमोजणी केंद्रात प्रवेशासाठी कोरोना चाचणी करणे बंधनकारक It is mandatory to test corona for admission to counting center

  शेळवे,(संभाजी वाघुले)- पंढरपूर विधानसभा पोटनिवडणुकीच्या मतमोजणीसाठी निवडणूक प्रशासन सज्ज झाले आहे.या निवडणूकीसाठी 3, 40,889 मतदारांपैकी 2,24068 मतदारांनी मतदान केले आहे. विधानसभा मतदारसंघात 65.73 टक्के मतदान झाले असून, मतमोजणी साठी 118 अधिकारी , कर्मचारी व मदतनीस यांची नियुक्ती केली असल्याची माहिती निवडणूक निर्णय अधिकारी गजानन गुरव यांनी दिली.

पंढरपूर विधानसभा मतदारसंघातील मतमोजणी पूर्व तयारीबाबत शासकीय विश्रामगृह,पंढरपूर येथील आयोजित पत्रकार परिषदेत बोलत होते. यावेळी सहायक निवडणूक निर्णय अधिकारी सुशील बेल्हेकर, स्वप्निल रावडे, पोलीस निरीक्षक अरुण पवार उपस्थित होते.

मतमोजणी रविवार,2 मे 2021 रोजी शासकीय धान्य गोदाम येथे सकाळी आठ वाजलेपासून सुरु होणार आहे.14 टेबलांवर 38 फेऱ्यात मतमोजणी पार पडणार आहे. मतमोजणीसाठी सहा टेबल  राखीव ठेवण्यात आले असून टपाली मतदानाची मोजणी दोन टेबलवर होणार आहे. यासाठी दोन टेबल राखीव ठेवण्यात आले आहेत.तसेच 54 अधिकारी ,कर्मचारी व मदतनीस राखीव ठेवण्यात आले आहेत. टपाली मतदानाव्दारे 80 वर्षावरील जेष्ठ नागरिक, दिव्यांग आदी  3252 मतदारांनी तर 73 सैनिक मतदारांनी आपला मतदानाचा हक्क बजावला असल्याचेही श्री. गुरव यांनी सांगितले.  

मतमोजणी केंद्रात कोरोना चाचणी बंधनकारक

मतमोजणी केंद्रात येणाऱ्या प्रत्येक उमेदवारांनी व त्यांच्या प्रतिनिधींनी तसेच इतरांनी कोरोना चाचणी करणे बंधनकारक आहे. ज्यांनी कोरोना चाचणी केली नाही अशा संबधितांसाठी मतदान कक्षाबाहेरील आरोग्य कक्षात चाचणी केली जाईल. तपासणी अहवाल निगेटीव्ह असल्यास त्यांनाच मतदान केंद्रात प्रवेश देण्यात येणार आहे. वाढता कोरोना प्रादुर्भाव पाहता मतमोजणी कक्षा बाहेरील क्षेत्रात फेरीनिहाय मतमोजणीची आकडेवारी, निवडणूक निकाल ध्वनीक्षेपकाव्दारे जाहीर करण्यात येणार नाही. तो फक्त मतमोजणी कक्षात जाहिर करण्यात येईल. फेरीनिहाय मत मोजणीची आकडेवारी तसेच निकाल सोलापूर आकाशवाणी केंद्रावरुन वेळोवेळी प्रक्षेपित करण्यात येईल.फेरीनिहाय मतमोजणीची आकडेवारी तसेच निकालासाठी वोटर हेल्पलाईन ॲप (Voter Helpline App) चा वापर करुनही पाहता येईल.

 मतमोजणीच्या ठिकाणी सीसीटीव्ही लावण्यात आले असून त्यानुसार मतमोजणीवर नजर राहणार आहे.या ठिकाणी व्हिडीओ कॅमेऱ्याद्वारे चित्रिकरणही करण्यात येणार आहे. मतमोजणी प्रक्रियेदरम्यान उमेदवार तसेच उमेदवारांचे प्रतिनिधी, अधिकारी, कर्मचारी यांना मोबाईल वापरण्यास बंदी आहे. मतमोजणीच्या दिवशी अत्यंत कडेकोट सुरक्षा व्यवस्था करण्यात आली आहे.

 कोरोनाचा वाढता प्रादुर्भाव लक्षात घेता मत मोजणी केंद्रात आवश्यक काळजी घेण्यात आली असून यासाठी आरोग्य सुविधा कक्ष,प्रसार माध्यमांना माहिती देण्यासाठी माध्यम कक्ष, आपत्कालीन परिस्थितीत सुरक्षेच्या दृष्टीने अग्निशमन दल तैनात करण्यात आले असल्याचेही निवडणूक निर्णय अधिकारी गुरव यांनी सांगितले.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

%d bloggers like this: