सराफा तेजीत ; करोनानं डोकं वर काढले आणि सोने-चांदी महागले, जाणून घ्या आजचा भाव


मुंबई : करोनाची चौथी लाटेने निर्माण झालेल्या अनिश्चिततेचा कमॉडिटीला फायदा झाला आहे. मागील तीन सत्रात कमॉडिटी बाजारात सोने आणि चांदीमध्ये वाढ झाली आहे. आज शुक्रवारी एमसीएक्सवर सोन्याचा भाव २५० रुपयांनी वाढला आहे. चांदीमध्ये जवळपास १०० रुपयांची वाढ झाली आहे.

‘पेटीएम’चा यू-टर्न अन् गुंतवणूकदारांचा जीव भांड्यात! तीन सत्रात शेअरने केली २९ टक्क्यांची भरपाई
सध्या मल्टी कमॉडिटी एक्सचेंजमध्ये १० ग्रॅम सोन्याचा भाव ४७६५९ रुपये आहे. त्यात २३८ रुपयांची वाढ झाली आहे. काल गुरुवारी सोन्याचा भाव ४७४२१ रुपयांवर स्थिरावला होता. आज सोन्याने ४७६६० रुपयांपर्यंत मजल मारली.

सध्या एक किलो चांदीचा भाव ६३६५ रुपये असून त्यात ७३ रुपयांची वाढ झाली आहे. आज चांदीने ६३८९६ रुपयांचा स्तर गाठला होता. गुरुवारी चांदी २०० रुपयांनी महागली होती. एमसीएक्सवर दसरा-दिवाळी या सणासुदीत सोने जवळपास १६०० रुपयांनी तर चांदीमध्ये ३००० रुपयांची वाढ झाली होती.

जुनी गाडी बाळगणे पडेल महागात; जुन्या वाहनावर ‘या’ राज्याने लावला ग्रीन टॅक्स
Goodreturns या वेबसाईटनुसार आज शुक्रवारी मुंबईत २२ कॅरेट सोन्याचा भाव ४६६३० रुपये इतका आहे. २४ कॅरेटचा भाव ४७६३० रुपये आहे. आज दिल्लीत सराफा बाजारात २२ कॅरेट सोन्याचा भाव ४६८५० रुपये इतका आहे. दिल्लीत २४ कॅरेटचा सोन्याचा भाव ५११०० रुपये आहे. आज चेन्नईत २२ कॅरेटसाठी ४४९६० रुपये तर २४ कॅरेट सोन्याचा भाव ४९०५० रुपये इतका आहे. कोलकात्यात आज २२ कॅरेट सोन्याचा भाव ४७१०० रुपये असून २४ कॅरेट सोन्याचा भाव ४९८०० रुपये इतका आहे.

पीएफ खातेदारांसाठी महत्वाची बातमी; ई-नॉमिनेशन करणे झाले बंधनकारक, वाचा सविस्तर
स्पॉट गोल्डचा भाव ०.२ टक्क्यांनी वधारला असून तो १७९२.०५ डॉलर प्रती औंस आहे. गोल्ड फ्युचर्सचा भाव ०.४ टक्क्यांनी वधारला असून तो १७९१.७० डॉलर आहे. चांदीचा भाव ०.५ टक्क्यांनी वधारला आणि तो २३.६४ डाॅलर प्रती औंस इतका आहे.Source link

Share on facebook
Share on twitter
Share on linkedin
Share on whatsapp
Share on telegram
%d bloggers like this: