पेट्रोल-डिझेल ; सलग २१ व्या दिवशी पेट्रोलियम कंपन्यांनी घेतला हा निर्णय


हायलाइट्स:

  • कमॉडिटी बाजारात पुरवठा वाढल्याने कच्च्या तेलाच्या किमतीत घसरण होत आहे.
  • मात्र असे असले तरी पेट्रोलियम कंपन्यांनी देशभरात इंधन दर स्थिर ठेवले आहेत.
  • आज सलग २१ व्या दिवशी पेट्रोल आणि डिझेल दर जैसे थे आहेत.

मुंबई : कमॉडिटी बाजारात पुरवठा वाढल्याने कच्च्या तेलाच्या किमतीत घसरण होत आहे. मात्र असे असले तरी पेट्रोलियम कंपन्यांनी देशभरात इंधन दर स्थिर ठेवले आहेत. आज सलग २१ व्या दिवशी पेट्रोल आणि डिझेल दर जैसे थे आहेत.

या सहकारी बँंकेची आर्थिक स्थिती खालावली ; रिझर्व्ह बँंकेनं सहा महिन्यांसाठी घातले निर्बंध
आज गुरुवारी मुंबईत एक लीटर पेट्रोलचा भाव १०९.९८ रुपयांवर स्थिर आहे. दिल्लीत पेट्रोल १०३.९७ रुपये आहे. चेन्नईत पेट्रोलचा भाव १०१.४० रुपये आहे. कोलकात्यात एक लीटर पेट्रोल १०४.६७ रुपयांवर स्थिर आहे. मुंबईत एक लीटर डिझेलचा भाव ९४.१४ रुपये आहे. दिल्लीत डिझेल ८६.६७ रुपये इतके आहे. चेन्नईत आज डिझेलचा भाव प्रती लीटर ९१.४३ रुपये असून कोलकात्यात डिझेलचा भाव ८९.७९ रुपये आहे.

स्टार हेल्थ इन्शुरन्सचा IPO; राकेश झुनझुनवाला यांना होणार बंपर फायदा, केलीय मोठी गुंतवणूक
कमॉडिटी बाजारात डब्ल्यूटीआय क्रूडचा भाव १२ सेंट्सने घसरला आणि तो ७८.३८ डॉलर प्रती बॅरल झाला. गेल्या आठवड्यात तेलाच्या किंमतीत घसरण झाली होती. यामुळे ओपेकने उत्पादनात कपातीचे संकेत दिले होते. तर त्याआधी तेलाचा भाव ८५ डॉलरवर गेल्याने महागाईचे संकट गडद बनले होते. महागाईचा संभाव्य भडका रोखण्यासाठी अमेरिकेने तेलाचा राखीव साठा वापरण्याचा निर्णय घेतला. त्यापाठोपाठ भारताने देखील राखीव साठा वापरण्याची घोषणा केली आहे. यामुळे बाजारात कच्च्या तेलाचा पुरवठा वाढला आहे.Source link

Share on facebook
Share on twitter
Share on linkedin
Share on whatsapp
Share on telegram
%d bloggers like this: