coronavirus latest updates करोना: राज्यात आज दैनंदिन मृत्यूसंख्येत वाढ; नवे रुग्णही वाढले


हायलाइट्स:

  • गेल्या २४ तासांत राज्यात ९६० नव्या रुग्णांचे निदान झाले आहे.
  • गेल्या २४ तासांमध्ये एकूण १ हजार ०४३ करोना बाधित रुग्ण बरे होऊन घरी गेले आहेत.
  • आज राज्यात एकूण ४१ करोना बाधित रुग्णांचा मृत्यू झाला आहे.

मुंबई: राज्यात आज बुधवारी करोनाच्या (Coronavirus) दैनंदिन रुग्णसख्येत वाढ झाली असून आज ४१ रुग्णांचा मृत्यू झाला आहे. तर दिवसभरात १ हजार ०४३ करोना बाधित रुग्ण बरे होऊन घरी गेले आहेत, तर ९६० नव्या करोना रुग्णांचे निदान झाले आहे. तर, राज्यात आज ९ हजार ३६६ रुग्णांवर उपचार सुरू आहेत. ही माहिती राज्याच्या आरोग्य विभागाने दिली आहे. (maharashtra registered 960 new cases in a day with 1043 patients recovered and 41 deaths today)

राज्यात आजपर्यंत एकूण ६४ लाख ७८ हजार ४२२ करोना बाधित रुग्ण बरे होऊन घरी गेले आहेत. यामुळे राज्यातील रुग्ण बरे होण्याचे प्रमाण ९७.६८ टक्के झाले आहे. आजपर्यंत तपासण्यात आलेल्या ६ कोटी ४९ लाख ५१ हजार ९९४ प्रयोगशाळा नमुन्यांपैकी ६६ लाख ३२ हजार २५७ नमुने पॉझिटिव्ह आले आहेत. हे प्रमाण १०.२१ टक्के इतके आहे. सध्या राज्यात ८४ हजार २६१ व्यक्ती होम क्वारंटाइनमध्ये आहेत, तर १ हजार ०८४ व्यक्ती संस्थात्मक क्वारंटाइनमध्ये आहेत.

क्लिक करा आणि वाचा- पगारवाढीनंतरही एसटी संप मागे घेण्याची घोषणा नाही, संपाबाबत उद्या घेणार निर्णय!

राज्यात आतापर्यंत मृत्युमुखी पडलेल्या रुग्णांची संख्या १ लाख ४० हजार ८०७ इतके आहे.

मुंबईत आज २५१ नवे रुग्ण

मुंबई महानगरपालिकेच्या हद्दीत आज बुधवारी २५१ नव्या करोना रुग्णांचे निदान झाले आहे. तर मुंबईतील करोना बाधितांची आजपर्यंतची एकूण संख्या ७ लाख ६१ हजार ९२१ इतकी झाली आहे. तसेच मुंबईत गेल्या २४ तासांमध्ये एकूण ४ करोना बाधित रुग्णांचा मृत्यू झाला आहे. तर, आजपर्यंत मुंबईत करोनामुळे मृत्युमुखी पडलेल्यांची संख्या १६ हजार ३१५ इतकी आहे.

क्लिक करा आणि वाचा- एसटीच्या इतिहासातील सर्वात मोठी पगारवाढ; पाहा किती वाढला पगार?

ठाणे जिल्ह्यात आज एकूण ७६ नवे रुग्ण

ठाणे जिल्ह्यात आज बुधवारी ७६ नव्या रुग्णांचे निदान झाले आहे. यांपैकी ठाण्यात १२, कल्याण-डोंबिवलीत २१, नवी मुंबईत २७, मिरा-भाईंदरमध्ये १२, उल्हासनगरमध्ये एकही नाही, भिवंडी निजामपूरमध्ये ४ रुग्ण आढळले. तर, उल्हासनगरमध्ये एकही रुग्ण आढळला नाही.

क्लिक करा आणि वाचा- ‘जर एसटीचं विलिनीकरण केलं तर…’; शरद पवार यांनी मांडला महत्वाचा मुद्दाSource link

Share on facebook
Share on twitter
Share on linkedin
Share on whatsapp
Share on telegram
%d bloggers like this: