Video: तुम्ही देखील बघा, अशी आपली धुलाई केली होती


नवी दिल्ली: आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटला २००४ साली महेंद्र सिंह धोनीच्या फलंदाजीचा धमाका पाहायला मिळाला. भारतीय संघ केनिया दौऱ्यावर होती. तेथे टीम इंडियाने पाकिस्तान ए आणि केनिया संघाविरुद्ध सामने खेळले होते. या दौऱ्यात धोनीने तुफान फलंदाजी केली. सहा डावात त्याने २ शतक आणि एक अर्धशतकासह ३६२ धावा केल्या होत्या.

वाचा- ‘संघात दोन ग्रुप; एक दिल्ली तर दुसरा मुंबई, विराट कोहली टी-२०तून निवृत्ती घेणार’

तेव्हा भारताच्या दौऱ्यात पाकिस्तान संघात मिसबाह उल हक देखील होता जो पाकिस्तानच्या मुख्य संघाचा कर्णधार झाला. मिसबाहने धोनी संदर्भात एक किस्सा सांगितला. धोनीने त्या दौऱ्यात पाकिस्तान संघाची खुप धुलाई केली होती. एका कार्यक्रमात तो म्हणाला, धोनीने अशी फलंदाजी केली की त्याने दोन वेळा १५० धावा केल्या. भारताविरुद्ध आम्ही ३ सामने खेळले. तो असे षटकार मारत होता की चेंडू परत येत नव्हता. धोनीने आमची वाईट अवस्था केली.

वाचा- संजूला न्याय द्या; सोशल मीडियावर चाहत्यांनी व्यक्त केला राग

काही महिन्यांनी धोनी भारताच्या राष्ट्रीय संघात आला. मला आठवते की, पाकिस्तानचा संघ भारत दौऱ्यावर होता. धोनी देखील संघात होता. पाक संघात तेव्हा राव इफ्तखार अंजुम होता. रावने चांगली गोलंदाजी केली होती. रावने प्रशिक्षक बॉब वूल्मर आणि संघातील खेळाडूंना सांगितले होते की धोनी धोकादायक फलंदाज आहे. त्याच्यापासून सावध रहा.

वाचा- अफलातून कामगिरी; दोन्ही हातांनी गोलंदाजी, टी-२०मध्ये दोन दिवसात २

पहिल्या सामन्यात धोनी तिसऱ्या क्रमांकावर फलंदाजीला आला तेव्हा लवकर बाद झाला. त्यावर बॉब वूल्मर आणि संपूर्ण संघाने त्याची चेष्टा केली. ते सर्वजण रावला म्हणाले, कोणत्या खेळाडूकडून धुलाई करून घेता. या खेळाडूने १५० धावा कशा काय केल्या. पण त्यानंतरच्या सामन्यात धोनी पुन्हा एकदा तिसऱ्या क्रमांकावर फलंदाजीला आला. त्याने १४८ चेंडूत १५० धावा केल्या. तेव्हा राव कोच बॉब वूल्मर आणि सर्व खेळाडूंकडे गेला आणि म्हणाला, पाहिले अशी धुलाई केली होती आपली.

वाचा- शास्त्री गुरुजींना निरोप देताना कोहली झाला भावूक; काय म्हणाला पाहाSource link

Share on facebook
Share on twitter
Share on linkedin
Share on whatsapp
Share on telegram
%d bloggers like this: