सराफा बाजारात तेजी; सलग दुसऱ्या दिवशी सोने महागले, जाणून घ्या भाव


हायलाइट्स:

  • सणासुदीच्या पार्श्वभूमीवर सोन्याची मागणी वाढली आहे.
  • आज मंगळवारी सोने आणि चांदीच्या किमतीत वाढ झाली आहे.
  • सलग दुसऱ्या सत्रात सोने महागले असून सोन्याचा भाव ४८ हजारांवर आहे.

मुंबई : सणासुदीच्या पार्श्वभूमीवर सोन्याची मागणी वाढली आहे. आज मंगळवारी सोने आणि चांदीच्या किमतीत वाढ झाली आहे. सलग दुसऱ्या सत्रात सोने महागले असून सोन्याचा भाव ४८ हजारांवर गेला आहे. सोने ८० रुपयांनी महागले आहे.

खासगीकरणाचा धडाका; केंद्र सरकार करणार १३ एअरपोर्ट्सची विक्री, प्रक्रियेला आला वेग
सध्या मल्टी कमॉडिटी एक्सचेंजमध्ये १० ग्रॅम सोन्याचा भाव ४८२३१ रुपये इतका वाढला आहे. त्यात ३० रुपयांची वाढ झाली आहे. तत्पूर्वी सोने ४८२८० रुपयांपर्यंत वाढले होते. आज एक किलो चांदीचा भाव ६६०६० रुपये असून त्यात ७९ रुपयांची घसरण झाली आहे. कालच्या सत्रात सोमवारी सोने दरात उसळी दिसून आली. सोन्याचा भाव ४२३ रुपयांनी वधारला आणि ४८२२० रुपयांवर स्थिरावला होता. चांदीमध्ये देखील काल ४७९ रुपयांची वाढ झाली आणि एक किलो चांदीचा भाव ६६१३५ रुपयांवर बंद झाला होता.

ICICI बँंकेच्या शेअरमध्ये मोठी वाढ; गाठला रेकॉर्ड स्तर, हे आहे त्यामागचे कारण
तेजीमुळे मागील दोन आठवड्यात सोनं एक हजार रुपयांनी महागले आहे. तर याच काळात चांदीचा भाव ४१५० रुपयांनी वाढला आहे. इंडियन बुलियन अँड ज्वेलर्स असोसिएशननुसार सराफा बाजारात सोमवारी सोन्याचा भाव ४८१४२ रुपये इतका होता तर चांदीचा भाव ६५६५३ रुपये इतका होता.

तुमचं आधार कार्ड कुठे-कुठे वापरलंय; घरबसल्या तपासा ही महत्वाची माहिती, कशी ते जाणून घ्या
Goodreturns या वेबसाईटनुसार आज मंगळवारी मुंबईत २२ कॅरेट सोन्याचा भाव ४६७७० रुपये आहे. २४ कॅरेटचा भाव ४७७७० रुपये इतका वाढला आहे. आज दिल्लीत २२ कॅरेट सोन्याचा भाव ४७०१० रुपये आहे. २४ कॅरेटसाठी सोन्याचा भाव ५१२६० रुपये इतका वाढला आहे. आज चेन्नईत २२ कॅरेटसाठी ४५३८० रुपये तर २४ कॅरेट सोन्याचा भाव ४९५१० रुपये इतका वाढला आहे. त्यात सोमवारच्या तुलनेत २३० रुपयांची वाढ झाली आहे. कोलकात्यात आज २२ कॅरेट सोन्याचा भाव ४७४१० रुपये असून २४ कॅरेट सोन्याचा भाव ५०११० रुपये इतका वाढला आहे.

आयटी क्षेत्रात गुंतवणूक संधी; बिर्ला म्युच्युअल फंडाचा ‘निफ्टी आयटी ईटीएफ’ खुला
जागतिक बाजारात सोन्याचा भाव ०.१ टक्क्यांनी घसरला आणि १८०५.९६ डॉलर प्रती औंस होता. गोल्ड फ्युचर्सचा भाव १८०६.६० डॉलर इतका होता. चांदीमध्ये ०.१ टक्के घसरण झाली आणि प्रती औंस भाव २४.५३ डॉलर होता.Source link

Share on facebook
Share on twitter
Share on linkedin
Share on whatsapp
Share on telegram
%d bloggers like this: