Gold Silver Price Rise कमॉडिटी तेजीत; जाणून घ्या आजचा सोने-चांदीचा भाव


हायलाइट्स:

  • सलग तिसऱ्या दिवशी सोने महागले आहे.
  • गेल्या आठवड्यात सोने आणि चांदीमध्ये मोठी घसरण झाली होती.
  • सध्या सोन्याचा भाव ४७०७२ रुपये आहे.

मुंबई : गेल्या आठवड्यात सोने आणि चांदीमध्ये मोठी घसरण झाली होती. त्यातून दोन्ही धातू किंचित सावरले आहेत. आज बुधवारी सोने आणि चांदीमध्ये वाढ झाली. सध्या सोन्याचा भाव ९० रुपयांनी वाढला असून चांदीमध्ये १६० रुपयांची वाढ झाली आहे. सलग तिसऱ्या दिवशी सोने महागले आहे.

इंधन दर ; जाणून घ्या आजचा पेट्रोल आणि डिझेलचा भाव
मल्टी कमॉडिटी एक्सचेंजमध्ये (एमसीएक्स) सध्या सोन्याचा भाव ४७०७२ रुपये आहे. त्यात ६१ रुपयांची वाढ झाली. एक किलो चांदीचा भाव ६७६६० रुपये असून त्यात १४५ रुपयांची वाढ झाली आहे. गेल्या शुक्रवारी सोन्याचा भाव ४६६६० रुपयांपर्यंत खाली आला होत. त्यानंतर तो ४६८०० रुपयांवर स्थिरावला. त्यात १५८ रुपयांची घसरण झाली होती. एक किलो चांदीचा भाव ६७५८० रुपयांपर्यंत खाली आला होता.

कृषी संशोधनात गुंतवणूक संधी;’इंडिया पेस्टिसाइड्स लिमिटेड’चा आयपीओ आजपासून खुला
Goodreturns या वेबसाईटनुसार आज बुधवारी मुंबईत २२ कॅरेट सोन्याचा भाव ४६११० रुपये आहे. मुंबईत २४ कॅरेटचा भाव ४७११० रुपये आहे. दिल्लीत आजचा २२ कॅरेट सोन्याचा भाव ४६२६० रुपये झाला आहे. २४ कॅरेटसाठी सोन्याचा भाव ५०३५० रुपये झाला आहे. आज चेन्नईत २२ कॅरेटसाठी ४४५५० रुपये तर २४ कॅरेट सोन्याचा भाव ४८६०० रुपये आहे. कोलकात्यात आज २२ कॅरेट सोन्याचा भाव ४६२८० रुपये असून २४ कॅरेट सोन्याचा भाव ४८९८० रुपये आहे. जागतिक कमॉडिटी बाजारात सोन्याचा भाव ०.१ टक्क्यांनी वधारला आहे. सोने १७८४.८३ डॉलर प्रती औंस झाले.

खरेदीची ‘सुवर्ण’संधी! आठवडाभरात सोनं झालं दोन हजारांनी स्वस्त
यूएस कन्झ्युमर किंमती अर्थव्यवस्था पुन्हा सुरू केल्यानंतर मे’ २१ मध्ये वाढल्या, ज्यामुळे मागणीत वाढ झाली. अमेरिकनांच्या नवीन बेरोजगारीच्या दाव्यांमध्ये घट आली आहे, जो एका मजबूत लेबर मार्केटचा संकेत आहे. मात्र अमेरिकेच्या फेडरल रिझर्व अधिकार्‍यांनी अगोदर सांगितले होते की, किंमतींमधली ही वाढ अर्थव्यवस्था पुन्हा सुरू झाल्याच्या प्रारंभिक आशावादानंतर अस्थायी आहे.

अमेरिकेचे चलन उत्साही आर्थिक आकड्यांच्या शृंखलेमुळे मजबूत झाले, त्यातून बाजाराच्या मूडला आधार मिळाला, त्यामुळे डॉलरचे मूल्य असलेले सोने त्यांच्या चलन धारकांसाठी कमी वांछनीय झाले. कमोडिटीच्या उंच किंमतींच्यानंतर चीनच्या फॅक्टरी गेटच्या किंमतीत तेजीनंतर सोन्याच्या किंमतींना थोडे समर्थन मिळाले आणि चलनवाढीची चिंता आणखीन वाढली.Source link

Share on facebook
Share on twitter
Share on linkedin
Share on whatsapp
Share on telegram
%d bloggers like this: