navjot singh sidhu : नवज्योत सिंग सिद्धूंची विकेट पडणार! हायकमांड नवा काँग्रेस प्रदेशाध्यक्ष निवडणार? चर्चांना वेग


चंदिगडः पंजाबमध्ये नवज्योत सिंग सिद्धूंच्या ( navjot singh sidhu ) जागी काँग्रेस आता नवीन प्रदेशाध्यक्ष ( punjab congress crisis ) नेमू शकते. मुख्यमंत्री चरणजीत सिंग चन्नी आणि सिद्धू यांनी चर्चेतून वाद मिटवावा असं काँग्रेस हायकमांडने ( congress high command ) सांगितलं होतं. यानंतर मुख्यमंत्री चन्नी आणि सिद्धू यांच्यात बैठक होऊन चर्चाही झाली. पण नवज्योत सिंग सिद्धू यांच्या मागण्या मान्य झाल्या नाहीत. त्यामुळे नवज्योत सिंग सिद्धू यांची काँग्रेस प्रदेशाध्यक्षपदावरून गच्छंती होऊ शकते. पंजाब काँग्रेस प्रदेशाध्यक्षपदाची जबाबदारी नव्या नेत्यावर दिली जाण्याची शक्यता आहे, असं मीडिया रिपोर्ट्समधून सांगितलं जात आहे.

मुख्यमंत्री चरणजीत सिंग चन्नी यांची भेट घेतल्यानंतर नवज्योत सिंग सिद्धू आपला राजीनामा मागे घेतील, अशी अपेक्षा व्यक्त केली जात होती. पण सिद्धू यांनी अद्याप आपला राजीनामा मागे घेतलेला नाही. दुसरीकडे, त्यांच्या मागण्या मान्य करण्यात आलेल्या नाहीत. यामुळे सिद्धूंचा राजीनामा स्वीकारून काँग्रेस प्रदेशाध्यक्षपदाची जबाबदारी काँग्रेस हायकमांड दुसऱ्या नेत्याकडे सोपवेल अशी दाट शक्यता आहे, सूत्रांनी ही माहिती दिलीय.

दरम्यान, सिद्धूंनी दोन दिवसांपूर्वी एक ट्विट केलं होतं. पद असो वा नसो, राहुल गांधी आणि प्रियांका गांधींच्या पाठीशी खंबीरपणे उभा राहीन, असं त्यांनी ट्विटमध्ये म्हटलं होतं. सिद्धूंवरील निर्णय जाहीर होण्यापूर्वी मुख्यमंत्री चरणजीत सिंग चन्नी हे या संदर्भात राहुल गांधींशी चर्चा करू शकतात, असं सांगण्यात येतंय.

lakhimpur kheri : अमित शहांना भेटले पंजाबचे मुख्यमंत्री; लखीमपूरप्रकरणी योगी सरकारने नेमली SIT

कॅप्टन अमरिंदर सिंग यांच्या नाराजीला न जुमानता काँग्रेस हायकमांडने १८ जुलैला सिद्धूंची प्रदेशाध्यक्षपदी नियुक्ती केली होती. पण वाद थांबत नसल्याचे पाहून १८ सप्टेंबरला अमरिंदर सिंग यांनी मुख्यमंत्रिपदाचा राजीनामा दिला. यानंतर, चरणजीत सिंह चन्नी यांनी २० सप्टेंबरला मुख्यमंत्रीपदाची शपथ घेतली. चन्नी हे सिद्धूंच्या जवळचे मानले जातात. मात्र, २८ सप्टेंबरला सिद्धू यांनी चन्नी सरकारच्या निर्णयांवर नाराजी व्यक्त करत काँग्रेस प्रदेशाध्यक्षपदाचा राजीनामा दिला.

priyanka gandhi vadra arrested : लखीमपूर हिंसाचार; यूपीत प्रियांका गांधींना अटक, काँग्रेस कार्यकर्त्यांची निदSource link

Share on facebook
Share on twitter
Share on linkedin
Share on whatsapp
Share on telegram
%d bloggers like this: