क्रिकेटपटू भडकला; WTC फायनलवरून ICC ला सुनावले, यापुढे…


साउदम्प्टन: भारत आणि न्यूझीलंड यांच्यात सुरू असलेल्या वर्ल्ड टेस्ट चॅम्पियनशिपची फायनल मॅच सुरू आहे. या सामन्यात खुप चांगले क्रिकेट पाहायला मिळेल असे चाहत्यांना अपेक्षा होती. पण पावसामुळे सर्वांचा मुड ऑफ केला. पहिला दिवस पावसामुळे वाया केल्यानंतर सामन्याला दुसऱ्या दिवशी सुरुवात झाली.

वाचा- प्रत्येक कसोटीत ५ विकेट घेणाऱ्या गोलंदाजाला झाले तरी काय? ठरतोय संघाच्या अपयशाचे कारण

दुसऱ्या दिवशी देखील संपूर्ण ९० षटकांचा सामना झाला नाही. ६५ षटके खेळता आली. तिसऱ्या दिवशी ९० षटके टाकता आली नाही. खराब प्रकाशामुळे तिसऱ्या सत्रात पूर्णवेळ खेळ होऊ शकला नाही. तर आज (सोमवार) सकाळापासून पाऊस पडल्याने दिवसाचा खेळ रद्द करण्यात आला. यामुळे सर्वांची निराशा झाली.

वाचा- फक्त मैदानावरील कामगिरीने नव्हे तर सौंदर्याने घायाळ करणारी भारताची क्रिकेटपटू

WTC फायनल सुरू झाल्यापासून पावसामुळे आयसीसीवर चाहते आणि माजी क्रिकेटपटू टीका करत आहेत. खुद्द इंग्लंडमधील क्रिकेटपटूंनी यावर नाराजी व्यक्त केली होती. आता तर माजी कर्णधार केव्हिन पीटरसन याने धक्कादायक असे वक्तव्य केले आहे.

वाचा- WTC Final Day 4 : चौथ्या दिवसाचा खेळ रद्द केला, बीसीसीआय म्हणाले…

पीटरसनने सोशल मीडियावर असे वक्तव्य केले आहे जे आंतरराष्ट्रीय क्रिकेट परिषदे बरोबरच इंग्लंड आणि वेल्स क्रिकेट बोर्डाला देखील आवडणार नाही. केपीच्या ट्विट पोस्टमध्ये म्हणतो, मला हे बोलताना खुप दुख: होतय, पण एकमेव आणि महत्त्वाची क्रिकेट मॅच कधीच इंग्लंडमध्ये खेळवली जाऊ नये.

वाचा- पहिल्या डावात २५० पेक्षा कमी धावा आणि भारताचा पराभव

याआधी जेव्हा पहिल्या दिवसाचा खेळ पावसामुळे रद्द करण्यात आला होता. तेव्हा देखील क्रिकेट चाहत्यांनी आयसीसीला सुनावले होते.

वाचा- विकेट मिळवण्यासाठी सुरु आहे संघर्ष; भारतीय संघाने केली मोठी चूक

केपीने आयसीसीला इंग्लंडच्या ऐवजी एक पर्याय देखील सुचवला आहे. आयसीसीने मुख्यालयाच्या ठिकाणी म्हणजेच दुबईमध्ये सामने खेळवावेत असे म्हटले आहे. हे ठिकाण तटस्थ आहे, स्टेडियम शानदार आहे आणि अन्य सुविधा देखील उत्तम आहे. इतक नव्हे तर ते एक पर्यटनाचे ठिकाण असल्याचे केपीने म्हटले आहे. केपीच्या या दोन्ही ट्वीटला चाहत्यांनी मोठा पाठिंबा दिला आहे.

क्रिकेट चाहत्यांच्या मते टेस्ट चॅम्पियनशिपची फायनल इंग्लंडमध्ये खेळवणे ही आयसीसीची सर्वात मोठी चूक होती. पावसामुळे या फायनलसाठीचा उत्साह कमी होत चालला आहे. वारंवार पाऊस आल्याने खेळाडूंची एकाग्रता जाते. याचा सर्वात मोठा फटका भारतीय संघाला बसला आहे.Source link

Share on facebook
Share on twitter
Share on linkedin
Share on whatsapp
Share on telegram
%d bloggers like this: