वित्तीय सेवा क्षेत्रात गुंतवणुकीची संधी; ‘आदित्य बिर्ला सनलाइफ एएमसी’चा आयपीओ जाहीर


हायलाइट्स:

  • आदित्य बिर्ला सनलाइफ एएमसी लिमिटेडच्या प्रति समभाग ६९५ ते ७१२ रुपयांचा किंमतपट्टा
  • ऑफर बुधवार दिनांक २९ सप्टेंबर २०२१ ते शुक्रवार दिनांक १ ऑक्टोबर २०२१ दरम्यान खुली राहणार.
  • बिड लॉट २० समभाग आहे आणि त्यानंतर २० समभागांच्या प्रमाणात आहे.

मुंबई : आदित्य बिर्ला सनलाइफ एएमसी लिमिटेड समभाग विक्रीतून भांडवल उभारणीचा निर्णय घेतला आहे. कंपनीकडून २९ सप्टेंबर २०२१ रोजी आपली इनिशियल पब्लिक ऑफरिंग खुली करणार आहे. या ऑफरचा प्राइज बँड प्रती समभाग ६९५ रूपये ते ७१२ दरम्यान ठरवण्यात आला आहे. बिड लॉट २० समभाग आहे आणि त्यानंतर २० समभागांच्या प्रमाणात आहे. समभाग विक्रीतून कंपनी २७६८.२५ कोटींचा निधी उभारणार आहे.

पुढील महिन्यात २० दिवस बँंकांना सुट्टी; महाराष्ट्रात किती दिवस बँंका राहणार बंद, जाणून घ्या
क्रिसिल रिपोर्टनुसार क्यूएएयूमकडून ३१ मार्च २०१८ पासून भारतातील सर्वांत मोठी बिगर बँक जोडलेली एएमसी म्हणून दर्जा प्राप्त आहे आणि ती ३० सप्टेंबर २०११ पासून क्यूएएयूएमकडून चार सर्वांत मोठ्या एएमसीपैकी एक म्हणून गणण्यात आली आहे. या ऑफरमध्ये आदित्य बिर्ला सन लाइफ एएमसी लिमिटेडच्या प्रत्येकी ५ रूपये दर्शनी मूल्याच्या ३८,८८०,००० समभागांचा (समभाग) समावेश विक्रीच्या ऑफरद्वारे आहे. विक्रीच्या ऑफरमध्ये आदित्य बिर्ला कॅपिटल लिमिटेडच्या (एबीसीएल) २,८५०,८८० समभागांचा आणि सनलाइफ (इंडिया) एएमसी इन्व्हेस्टमेंट आयएनसी.च्या ३६,०२९,१२० समभागांचा समावेश आहे.

रिलायन्सचा शेअर तेजीत,अंबानींची बक्कळ कमाई; एकाच दिवसात १६ हजार ७६५ कोटींनी वाढली संपत्ती
ऑफरमध्ये एबीसीएल समभागधारकांकडून सबस्क्रिप्शनसाठी १,९४४,००० समभागांसाठी आरक्षणाचा समावेश आहे (यानंतर विनिर्दिष्ट केल्याप्रमाणे.) यानंतर एबीसीएल समभागधारकांच्या आरक्षणाचा भाग वगळता ऑफरला असे संबोधित केले आहे आणि त्याचे मूल्य ३६,९३६,००० समभागांपर्यंत वाढते. ऑफर आणि निव्वळ ऑफरमध्ये कंपनीचे पोस्ट ऑफर पेड अप समभाग भांडवलाच्या १३.५० टक्के आणि १२.८३ टक्के समाविष्ट असतील. हे समभाग बीएसई आणि एनएसईवर नोंदणीकृत करणे प्रस्तावित आहे.

सोने- चांदीवर दबाव कायम ; आज पुन्हा दोन्ही धातूंच्या किमतीत झाली घसरण
आदित्य बिर्ला सन लाईफ असेट मॅनेजमेंट कंपनीकडे एकूण २९३६.४२ कोटींची मालमत्ता व्यवस्थापनाअंतर्गत आहे. कंपनी एकूण ११२ म्युच्युअल फंडांच्या योजना हाताळत आहे. कंपनी पोर्टफोलिओ व्यवस्थापन आणि इतर गुंतवणूक सेवा देते.Source link

Share on facebook
Share on twitter
Share on linkedin
Share on whatsapp
Share on telegram
%d bloggers like this: