Rajasthan Police Sex Scandal: ‘सेक्स स्कँडल’ समोर आल्यानंतर दोघांवर ‘पोक्सो’ अंतर्गत कारवाई


हायलाइट्स:

  • राजस्थान पोलिसांत खळबळ उडवून देणाऱ्या व्हिडिओचं सत्य
  • महिला कॉन्स्टेबल आणि पोलीस उपअधीक्षकाचा अश्लील व्हिडिओ व्हायरल
  • अल्पवयीन मुलासमोर आक्षेपार्ह व्हिडिओ तयार करण्यात आला

जयपूर : राजस्थान पोलिसांसहीत प्रशासनात खळबळ उडवून देण्यासाठी एका व्हिडिओ पुरेसा ठरला. या आक्षेपार्ह व्हिडिओत एक महिला कॉन्स्टेबल आणि पोलीस उपअधीक्षक हिरालाल सैनी दिसत असल्याचं समोर आल्यानंतर या दोघांवरही निलंबनाची कारवाई करत त्यांना अटक करण्यात आली. तसंच त्यांच्याविरुद्ध ‘पोक्सो‘ कायद्याखाली गुन्हा दाखल करण्यात आलाय.

पोलीस उपअधीक्षक सैनी याच्या अटकेनंतर महिला कॉन्स्टेबलला कालवाड परिसरातून तिच्या काकाच्या घरातून अटक करण्यात आली. दोन्ही आरोपींना दंडाधिकाऱ्यांनी १७ सप्टेंबर पर्यंत पोलीस कोठडीत ठेवण्याचे आदेश दिले आहेत.

काय आहे सेक्स स्कँडल प्रकरण?

ही घटना १० जुलै रोजी घडल्याचं समजतंय. संबंधित महिला कॉन्स्टेबल आणि पोलीस उपअधीक्षक हिरालाल सैनी यांचा एक व्हिडिओ समोर आला होता. महिला कॉन्स्टेबलनं आपल्या अल्पवयीन मुलासाठी एका फाईव्ह स्टार हॉटेलमध्ये वाढदिवसाच्या पार्टीचं आयोजन केलं होतं. यासाठी एक लग्झरी सूटही बुक करण्यात आला होता. या दरम्यान खासगी स्विमिंग पूलमध्ये महिला कॉन्स्टेबल आणि हिरालाल सैना अल्पवयीन मुलासमोरच आक्षेपार्ह अवस्थेत मजामस्ती करताना दिसत होते. महिला कॉन्स्टेबलच्या मोबाईलमध्येच याचा एक व्हिडिओही शूट करण्यात आला होता.

Terrorists Arrested: दहशतवाद्यांना सिंध प्रांतात प्रशिक्षण, ‘आयएसआय’चा सहभाग स्पष्ट
Ramayan In MP: ‘विद्यार्थ्यांना रामायण शिकवलं जात असेल तर कुराण आणि बायबल का नाही?’
एक छोटी चूक महागात पडली…

आपल्या मोबाईलमध्ये शूट झालेला हा व्हिडिओ महिला कॉन्स्टेबल वेगळ्या फोल्डरमध्ये सेव्ह करण्याचा प्रयत्न करत असताना चुकून तिनं हा व्हिडिओ व्हॉटसअॅप स्टेटसवर अपलोड केला. काही वेळातच हा व्हिडिओ व्हायरल झाला.

महिलेच्या पतीनं हा व्हिडिओ तिच्या स्टेटसवर पाहिल्यानंतर पोलिसांत धाव घेत तक्रार दाखल केली. राजस्थान पोलिसांनी दोघांवर कारवाई करत त्यांना निलंबित केलं तसंच ‘पोक्सो’ अंतर्गत (The Protection of Children from Sexual Offences – POCSO) गुन्हा दाखल करण्यात आला आहे.

राजस्थान पोलिसांत खळबळ

ही घटना समोर आल्यानंतर राजस्थान पोलिसांत एकच खळबळ उडाली. दोन सज्ञान व्यक्तींतील लैंगिक संबंध इतकीच या प्रकरणाची व्याप्ती नसून या प्रकरणामुळे राजस्थान पोलिसांची प्रतिमा मलिन झाल्याचं मानलं जातंय. या प्रकरणामुळे पोलिसांचं मानसिक खच्चीकरण होण्याची शक्यता व्यक्त करतानाच पोलीस महासंचालक लाठेर यांनी राजस्थान पोलिसांत एका मोठ्या बदलाची आवश्यकता व्यक्त केलीय.

Milind Narvekar: मुख्यमंत्री ठाकरेंचा फोन, ‘तिरुपती’ ट्रस्ट बोर्डावर मिलिंद नार्वेकरांची नियुक्ती
Supreme Court: लवादांवरील नियुक्त्यांत मनमानी, सर्वोच्च न्यायालयाचे ताशेरेSource link

Share on facebook
Share on twitter
Share on linkedin
Share on whatsapp
Share on telegram
%d bloggers like this: