शार्दूल ठाकूरचा मोठा खुलासा; इंग्लंडच्या खेळाडूंनी बुमराहला दिली होती घाणेरडी शिवी


नवी दिल्ली: भारत आणि इंग्लंड यांच्यातील पाच सामन्यांच्या मालिकेचा ज्या पद्धतीने शेवट झाला तो क्रिकेट चाहत्यांना निराश करणारा होता. करोनामुळे पाचवी कोसीट रद्द करण्यात आली. यामुळे फक्त चारच कसोटी सामने झाले. या मालिकेत भारत २-१ने आघाडीवर होता. पण अद्याप भारताला विजयी जाहीर केले नाही. या मालिकेचा विजेता २०२२ साली होणाऱ्या एकमेव कसोटी मालिकेनंतर केला जाऊ शकतो.

वाचा-भारतीय संघाला मोठा धक्का; महत्त्वाची मालिका स्थगित केली

इंग्लंडविरुद्धच्या मालिकेत फलंदाज आणि गोलंदाज यांच्यात चांगला संघर्ष पाहायला मिळाला. चाहत्यांना एक चांगली कसोटी मालिका पाहण्यास मिळाली. मालिकेत मैदानावर दोन्ही संघातील खेळाडूंमध्ये वाद देखील झाल्याचे पाहायला मिळाले. लॉर्ड्स टेस्ट सामन्यात जेम्स एडरसन आणि जसप्रीत बुमराह यांच्यात तुतु मैमै झाली होती. या दोन्ही खेळाडूंच्यात नेमके काय झाले होते याचा खुलासा भारतीय संघातील ऑलराउंडर शार्दूल ठाकूरने केलाय.

वाचा- लैंगिक शोषणाची साक्ष देताना ढसाढसा रडल्या खेळाडू; फक्त डॉक्टर नाही तर…

एका इंग्रजी वृत्तपत्राशी बोलताना ठाकूर म्हणाला, लॉर्ड्स कसोटीत काही तरी झाले होते आणि हे प्रकरण ओव्हरवर नेण्यात आले. मला नंतर सांगण्यात आले की एडरसनने बुमराहला जे काही बोलले तसे नको बोलायला हवे होते. इंग्लंड संघाने बुमराहला शिविगाळ केली होती. ते शब्द मी सार्वजनिकपणे सांगू शकत नाही. त्या एका घटनेनंतर सर्व भारतीय खेळाडू चार्ज झाले.

वाचा-रवी शास्त्री राजीनामा देणार; मुदत वाढवण्याची BCCIची विनंती फेटाळली

इंग्लंडविरुद्धच्या कसोटी मालिकेत पहिली लढत पावसामुळे ड्रॉ झाली होती. त्यानंतर लॉर्ड्स मैदानावर झालेल्या कसोटीत भारताने शानदार विजय मिळवला आणि मालिकेत आघाडी घेतली. लिड्सवर झालेल्या तिसऱ्या कसोटी इंग्लंडने डावाने बाजी मारली आणि मालिकेत १-१ अशी बरोबरी केली. ओव्हल मैदानावर झालेल्या चौथ्या कसोटीत भारताने अखेरच्या दिवशी इंग्लंडच्या १० फलंदाजांना बाद करून मालिकेत २-१ अशी आघाडी घेतली.

वाचा- अ‍ॅशेस मालिकेवर खेळाडू बहिष्कार टाकणार; हे आहे कारणSource link

Share on facebook
Share on twitter
Share on linkedin
Share on whatsapp
Share on telegram
%d bloggers like this: