लैंगिक शोषणाची साक्ष देताना ढसाढसा रडल्या खेळाडू; फक्त डॉक्टर नाही तर…


नवी दिल्ली: जगातील सर्वात यशस्वी अॅथलेट म्हणून ओळख असलेली अमेरिकेची जिमनॅस्ट सिमोन बाइल्स आणि तिची माजी सहकारी एली राईसमॅन, मॅकायला मारोनी या सीनेट समोर साक्ष देताना डसाडसा रडल्या. त्या संघाचे माजी डॉक्टर लॅरी नासरने केलेल्या लैंगिक शोषणाविरुद्ध साक्ष देत होत्या. सीनेट नासर यांच्या जन्मठेपेच्या शिक्षेप्रकरणी FBIकडून झालेल्या त्रूटीची चौकशी करत आहे. नासरला ३०० मुलींचे लैंगिक शोषण केल्याप्रकरणी दोषी ठरवले होते.

वाचा- भारतीय संघाला मोठा धक्का; महत्त्वाची मालिका स्थगित केली

सात वेळा ऑलिम्पिक पदक मिळवणारी आणि २५ वेळा वर्ल्ड चॅम्पियनशिप पदक जिंकणारी अमेरिकेची सिमोनने FBIच्या तपासावर आरोप केले. या प्रकरणी मी लॅरी नासरला दोषी ठरवते त्याच बरोबर पूर्ण व्यवस्था दोषी आहे. या व्यवस्थेने गुन्हे करण्याची सूट दिली आहे. जर तुम्ही एका शिकाऱ्यास मुलांचे नुकसान करण्याची परवानगी दिलात तर त्याचे परिणाम आणखी गंभीर होतील. ही साक्ष नोंदवत असताना सर्व खेळाडू रडू लागल्या.

वाचा- IPL 2021चे नवे वेळापत्रक; कधी, कुठे होणार सामने आणि Live online streaming

नासरच्या विरुद्ध २०१५ साली तक्रा नोंदवल्यानंतर देखील ते मोठ्या कालावधीसाठी संघासोबत जोडले गेले होते. २०१७ साली त्याला तुरुंगात टाकले. चार ऑलिम्पिक पदक जिंकणाऱ्या एली रईसमॅन देखील साक्ष देताना रडू लागली. शोषणाची तक्रार करून ६ वर्ष झाली तरी मी अजून प्रश्नांची उत्तरे शोधत आहे. मी अजून त्यातून बाहेर आलेली नाही. एली २०१२ आणि २०१६च्या ऑलिम्पिकमध्ये अमेरिकेच्या संघाची कर्णधार होती.

वाचा- Video: अखेरच्या चेंडूवर थरारक विजय; टी-२० लीगला मिळाला नवा विजेता

लंडन ऑलिम्पिक २०१२मध्ये सुवर्णपदक जिंकलेल्या विनर मॅकायला मारोनीने तिला आलेला अनुभव भयानक होता असे सांगितले. लैंगिक शोषणाची तक्रार करण्याचा उपयोग होता, जेव्हा आमचे एफबीआय अधिकारी संपूर्ण प्रकरण दाबण्याचे काम करत असतील तर.

वाचा- रवी शास्त्री राजीनामा देणार; मुदत वाढवण्याची BCCIची विनंती फेटाळली

लॅरी नासर याला सर्वात प्रथम २०१७ साली मुलांचे पॉर्न व्हिडिओ ठेवल्याबद्दल ६० वर्षाची शिक्षा झाली होती. त्यानंतर वेगवेगळ्या न्यायालयाकडून त्याला १७५ आणि १२५ वर्षाची शिक्षा सुनावण्यात आली होती.Source link

Share on facebook
Share on twitter
Share on linkedin
Share on whatsapp
Share on telegram
%d bloggers like this: