Video: बेयरस्टोची एक चूक इंग्लंडला महागात पडली; याच गोष्टीमुळे न्यूझीलंडने २०१९चा वर्ल्डपक गमावला होता


अबुधाबी: टी-२० वर्ल्डकपच्या पहिल्या सेमीफायनलमध्ये न्यूझीलंडने इंग्लंडचा ५ विकेटनी पराभव करून प्रथमच फायनलमध्ये प्रवेश केला. या सामन्यात १६व्या षटकापर्यंत न्यूझीलंड पिछाडीवर होता आणि इंग्लंड विजय मिळवेल असे वाटत होते. पण अखरेच्या ४ षटकात न्यूझीलंडने विजयासाठीच्या ५७ धावा ६ चेंडू शिल्लक ठेवून काढल्या. न्यूझीलंडसाठी १७वे षटक महत्त्वाचे ठरले या षटकात इंग्लंडने एक चूक केली आणि त्यामुळे वर्ल्डकप त्याच्या हातातून निसटला.

वाचाृ- न्यूझीलंड संघाने केला अनोखा विक्रम; सलग तिसऱ्यांदा ICCच्या…

न्यूझीलंडने १७व्या षटकात २३ धावा वसूल केल्या आणि नेमका सामना तिथेच फिरला. या षटकात इंग्लंडच्या जॉनी बेयरस्टोने एक मोठी चूक केली ज्यामुळे इंग्लंड वर्ल्डकपमधून बाहेर झाला. बेयरस्टोने जेम्स नीशमचा कॅच सोडल. नीशमने ११ चेंडूत २७ धावा केल्या. त्याच्या या खेळीमुळे न्यूझीलंड सामन्यात परतले.

वाचा- स्वत:च्या देशाचा शत्रू झाला हा क्रिकेटपटू; म्हणाला, पाकिस्तान…

१७व्या षटकात ख्रिस जॉर्डन गोलंदाजी करण्यासाठी आला. नीशमने डीम मिडविकेटच्या दिशने हवेत शॉट मारला. सीमा रेषेवर बेयरस्टो होता. त्याने चेंडू कॅच केला पण त्याचा पाय सीमारेषेला लागला. त्यामुळे नीशम बाद तर झालाच नाही न्यूझीलंडला सहा धावा मिळाल्य. बेयरस्टोने कॅच घेताना ती चूक केली नसती तर इंग्लंडला बाजी मारण्याची संधी होती. या एका षटकामुळे न्यूझीलंडला विजयाची लय सापडली आणि संपूर्ण सामन्याचे चित्र बदलले.

वाचा- ऑस्ट्रेलियाविरुद्धच्या सेमीफायनलआधी पाकिस्तानला बसाल झटका; यामुळे होऊ शकतो पराभव

या घटनेमुळे २०१९च्या वनडे वर्ल्डकपची फायनल सर्वांना आठवली. तेव्हा न्यूझीलंडचा जलद गोलंदाज ट्रेंट बोल्टने बेन स्टोक्सचा कॅच सोडला होता. नंतर स्टोक्सने इंग्लंडला पराभवापासून बचावले होते आणि इंग्लंडने सुपर ओव्हरमध्ये न्यूझीलंडचा थरारक असा पराभव केला.

वाचा- ज्याच्यामुळे पराभव झाला असता तोच ठरला सुपरहिरो; ७ चेंडूत विस्फोटक फलंदाजीSource link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

%d bloggers like this: