syed ali shah geelani : काश्मीरमधील फुटिरतावादी हुर्रियतचे नेते सय्यद अली शाह गिलानी यांचे निधन


श्रीनगरः काश्मीरमधील फुटिरतावादी हुर्रियत नेते सय्यद अली शाह गिलानी यांचे निधन झाले आहे. ते ९२ वर्षांचे होते. श्रीनगरमध्ये बुधवारी रात्री त्यांचे निधन झाले. त्यांच्या निधनावर अनेकांनी शोक व्यक्त केला आहे.

सय्यद अली शाह गिलानी यांच्या निधनानंतर काश्मीर खोऱ्यातील इंटरनेट सेवा बंद करण्यात आली आहे. काश्मीरचे पोलिस महानिरीक्षक विजयकुमार यांनी इंटरने सेवा बंद करण्यात आल्याची ही माहिती दिली.

जम्मू-काश्मीरच्या माजी मुख्यमंत्री मेहबूबा मुफ्ती यांनी ट्वीट करून शोक व्यक्त केला आहे. गिलानी यांच्या निधानाचे वृत्त ऐकून दुःख झालं आहे. आम्ही बहुतांश गोष्टींवर सहमत असू शकत नाही, परंतु त्यांचा दृढनिश्चय आणि विश्वासाने उभे राहिल्याबद्दल त्यांचा आदर करते. अल्लाहने त्यांना जन्नत द्यावी आणि त्याच्या कुटुंबाला हे दुःख सहन करण्याची शक्ती द्यावी, असं मुफ्ती म्हणाल्या.
india taliban talks : भारताची तालिबानशी चर्चा; शिवसेनेचा विरोध, मात्र काँग्रेस, राष्ट्रवादीच्या नेत्यांचं समर्थन?

सय्यद अली शाह गिलानी यांचा जन्मम २९ सप्टेंबर १९२९ मध्ये बारामुला जिल्ह्यात झाला. गिलानी आधी जमात ए इस्लामी काश्मीरचे सदस्य होते. पण नंतर त्यांनी तहरीक ए हुर्रियत नावाचा आपला पक्ष स्थापन केला. गिलानी हे तीनवेळा सोपोर मतदारसंघातून आमदार झाले होते.

india taliban talks : अफगाणिस्तानमधील स्थितीवर PM मोदींची उच्चस्तरीय बैठक; ३ तास खल

पाकिस्तानने गिलानी यांचा सर्वोच्च नागरिक पुरस्काराने सन्मान केला होता. फुटिरतावादी नेते सय्यद गिलानी हे भारतविरोधी वक्तव्यामुळे कायम वादात असायचे.Source link

Share on facebook
Share on twitter
Share on linkedin
Share on whatsapp
Share on telegram
%d bloggers like this: