rafale deal : राफेल सौद्यावरून झडल्या आरोपांच्या फैरी! ‘INC म्हणजे I Need Commission’, भाजपचा निशाणा


नवी दिल्लीः दिवाळीचे फटाके फुटताच राफेल लढाऊ विमान सौद्यावरून राजकीय आतषबाजी सुरू झाली आहे. राफेल सौद्यात कथित लाचखोरीवरून विरोधकांनी सरकार हल्लाबोल केला. अशातच आता मीडियापार्ट या फ्रेंच पोर्टने नव्या वृत्तातून मोठा दावा केला आहे. हे वृत्त समोर आल्यानंतर भाजपने काँग्रेसवर मोठा हल्ला चढवला आहे. INC (काँग्रेस) म्हणजे I Need Commission असा अर्थ आहे. यावर राहुल गांधींनी उत्तर दिले पाहिजे, असे भाजप प्रवक्ते संबित पात्रा म्हणाले. राफेल करारासाठी २०१३ पूर्वी ६५ कोटी रुपयांची लाच देण्यात आली होती, असा दावा पात्रांनी केला. हा सौदा कोणाच्या सरकारमध्ये झाला हे आता समोर आले आहे. २००७ ते २०१२ दरम्यान झालेल्या राफेल सौद्यात ही लाच देण्यात आली होती, असा आरोप भाजपचे प्रवक्ते संबित पात्रांनी केला.

काँग्रेस कमिशनशिवाय कुठलंही काम करत नाही. काँग्रेसने कमिशनचे सर्व रेकॉर्ड तोडले. काही महिन्यांपूर्वी फ्रान्समधील मीडियापार्ट या मीडिया कंपनीने राफेलमध्ये भ्रष्टाचार झाल्याचा मोठा खुलासा केला होता. हा घोटाळा उघड होताच काँग्रेसने पंतप्रधान मोदींवर हल्लाबोल केला होता. थोडं थांबा. प्रतीक्षा करा. योग्य वेळी दूध का दूध और पानी का पानी होईल, असे भाजपचे प्रवक्ते संबित पात्रा म्हणाले.

काँग्रेसच्या सत्तेत ६५ कोटींची लाच दिलीः भाजप

मीडियापार्टने आपल्या वृत्तातून सत्य मांडले आहे. हे धक्कादायक आहे. हे संपूर्ण प्रकरण २००७ ते २०१२ दरम्यान घडल्याचे त्यांनी सांगितले. द असॉल्ट एव्हिएशन आहे, जिला कोडवर्ड डी म्हणून सौद्यात म्हणून दर्शवण्यात आले होते. या कंपनीला ६५ कोटी रुपये देण्यात आले होते. गुपीत कमिशन एका मध्यस्थाला ३६ विमानांसाठी देण्यात आले होते, असं वृत्तातून म्हटल्याचं पात्रा बोलले.

किमान रक्कम ६५ कोटी होती. ११ दशलक्ष युरोपर्यंतचे हे कमिशन भारतातील मध्यस्थांच्या माध्यमातून देण्यात आले. सुशेन मोहन गुप्ता असे मध्यस्थाचे नाव आहे. सुशेन मोहन गुप्ता हा यातील जुना खेळाडू आहे. तो व्हीव्हीआयपी हेलिकॉप्टर डीलमध्ये दलालही होता. यूपीए सरकारच्या काळात झालेला हा मोठा घोटाळा आहे. राहुल गांधी आज भारतात नाहीत तर इटलीत आहेत. राफेलवरून भ्रम निर्माण करणाऱ्या राहुल गांधींनी आता इटलीतून उत्तर द्यावं. हवाई दलाला विमानांची गरज होती. पण ते दहा वर्षांपासून लटकत ठेवले होते, असा आरोप संबित पात्रांनी केला.

देशातील सर्वात मोठा संरक्षण घोटाळा: काँग्रेस

दुसरीकडे, काँग्रेसने राफेल डीलमध्ये लाचखोरीच्या आरोपावरून केंद्र सरकारवर हल्लाबोल केला आहे. राफेल सौदा हा देशातील सर्वात मोठा संरक्षण घोटाळा असल्याचा आरोप काँग्रेसने केला आहे. राफेलमध्ये लाचखोरीला दडपण्याचा प्रयत्न करण्यात आाला, असं काँग्रेसने म्हटले आहे. काँग्रेसचे प्रवक्ते पवन खेरा यांनी पत्रकार परिषद घेऊन मोदी सरकारवर गंभीर आरोप केले आहेत. राफेल सौद्यातील भ्रष्टाचाराला दडपण्यासाठी मोदी सरकारचे ऑपरेशन कव्हरअप सुरू असल्याचा आरोप काँग्रेसने केला आहे. गेल्या ५ वर्षांत देशाच्या सत्तेवर बसलेल्या सर्वोच्च नेत्यांवर आरोप होत आहेत, असे खेरा म्हणाले.

Harekala Hajba: ‘पद्मश्री’ पुरस्कार स्वीकारण्यासाठी अनवाणीच पोहचला एक ‘असामान्य’ फळ विक्रेता!

४ ऑक्टोबर २०१८ ला भाजपचे माजी मंत्री आणि ज्येष्ठ वकील यांनी सीबीआयच्या तत्कालीन संचालकांना कागदपत्रे सोपवली होती. ११ ऑक्टोबर २०१८ ला मॉरिशस सरकारनेही सीबीआयकडे कागदपत्रे सोपवली. त्यानंतर कोणतीही चौकशी सुरू झाली नाही आणि मध्यरात्री आलोक वर्मांना काढून आपल्या पसंतीचे नागेश्वर राव यांना सीबीआय संचालक बनवले होते. ३६ महिन्यांत कारवाई का झाली नाही? हे ६०-६५ कोटींच्या घोटाळ्याचे प्रकरण नाही, हा सर्वात मोठा संरक्षण घोटाळा आहे, असा आरोप खेरा यांनी केला.

२५ हजार बेवारस मृतदेहांवर अंत्यसंस्कार, अयोध्येच्या ‘शरीफ चाचां’नी स्वीकारला ‘पद्मश्री’

काँग्रेस-यूपीए सरकारने आंतरराष्ट्रीय निविदांनंतर तंत्रज्ञान हस्तांतरणासह ५२६.१० कोटी रुपयांना राफेल लढाऊ विमान खरेदी करण्यासाठी चर्चा केली होती. मोदी सरकारने तेच राफेल लढाऊ विमान (कोणत्याही निविदाशिवाय) १६७० कोटींना विकत घेतले आणि भारताला तंत्रज्ञान हस्तांतरित न करता ३६ जेट विमानांच्या किंमतीत सुमारे ४१,२०५ कोटींचा फरकाने अधिकचा सौदा केला, असाही आरोप पवन खेरा यांना केला.Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

%d bloggers like this: