सोने-चांदीमधील तेजी कायम ; जाणून घ्या आज कितीने महागले सोने


मुंबई : फेडरल रिझर्व्हच्या बैठकीच्या पार्श्वभूमीवर सोने आणि चांदीमध्ये तेजी दिसून आली आहे. आज सोमवारी सराफा आणि कमॉडिटी या दोन्ही बाजारात तेजी दिसून आली. सराफा बाजारात आज सोन्याच्या किमतीत ७०० ते ८०० रुपयांची वाढ झाली.

पोस्ट ऑफिसमध्ये १००० रुपयांमध्ये खाते उघडा; दरमहा ५ हजार रुपये कमवा, कसे ते जाणून घ्या
सध्या मल्टी कमॉडिटी एक्सचेंजवर १० ग्रॅम सोन्याचा भाव ४८००६ रुपये आहे. त्यात ३४ रुपये वाढ झाली आहे. एक किलो चांदीचा भाव ६४७३६ रुपये आहे. त्यात ४०४ रुपयांची वाढ झाली आहे.

युरोपात महाराष्ट्र गौरव! हवामान बदलावरील प्रयत्नांसाठी मिळाला पुरस्कार, पर्यावरण मंत्री आदित्य ठाकरेंती उपस्थिती
मल्टी कमॉडिटी एक्सचेंजवर शुक्रवारी बाजार बंद होताना सोनं ३९० रुपयांनी महागले. सोन्याचा भाव प्रती १० ग्रॅम ४७९४३ रुपये झाला. एक किलो चांदीचा भाव ६४३३० रुपये झाला. त्यात २१० रुपयांची वाढ झाली. मल्टी कमॉडिटी एक्सचेंजवर (एमसीएक्स) गुरुवारी लक्ष्मी पूजनानंतर सोने आणि चांदीने मोठी उसळी घेतली होती. गुरुवारी सोने ५७१ रुपयांनी महागले आणि ४७६७१ रुपये इतका भाव झाला होता. चांदीमध्ये १७५९ रुपयांची वाढ झाली आणि एक किलो चांदीचा भाव ६२२२४ रुपये झाला होता.

पेटीएमच्या आयपीओमध्ये पैसे गुंतवायचे की नाही? जाणून घ्या तज्ज्ञ काय म्हणतात…
Goodreturns या वेबसाईटनुसार आज सोमवारी मुंबईत २२ कॅरेट सोन्याचा भाव ४७०३० रुपये झाला. २४ कॅरेटचा भाव ४८०३० रुपये इतका वाढला. त्यात शुक्रवारच्या तुलनेत तब्बल ८१० रुपयांची वाढ झाली. आज दिल्लीत २२ कॅरेट सोन्याचा भाव ४७२६० रुपये आणि २४ कॅरेटसाठी सोन्याचा भाव ५१५६० रुपये आहे. आज चेन्नईत २२ कॅरेटसाठी ४५४४० रुपये तर २४ कॅरेट सोन्याचा भाव ४९५७० रुपये इतका वाढला आहे. कोलकात्यात आज २२ कॅरेट सोन्याचा भाव ४७५१० रुपये असून २४ कॅरेट सोन्याचा भाव ५०२१० रुपये इतका आहे.

नोटाबंदीची पाच वर्षे : डिजिटल पेमेंटमध्ये झाली वाढ, वाचा काय सांगतो विशेष अहवाल
जागतिक बाजारात स्पॉट गोल्डचा भाव ०.१ टक्क्यांनी वधारला आणि तो १८१७.६५ डॉलर प्रती औंस झाला. चांदीचा भाव २४.२५ डॉलर प्रती औंस झाला. त्यात ०.३ टक्के वाढ झाली.Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

%d bloggers like this: