भारतीय संघाच्या अपयशाचे मोठे कारण समोर आले; पाहा BCCIने कोणता मूर्खपणा केला


| महाराष्ट्र टाइम्स.कॉम | Updated: Nov 8, 2021, 11:52 AM

India national cricket team: वर्ल्डकप सुरू होण्याआधी भारतीय संघ विजेतेपदाचा मुख्य दावेदारांपैकी एक होता. पण टीम इंडियाला पहिल्या फेरीच्या पुढे जाता आले नाही.

 

दुबई: पाकिस्तान क्रिकेट संघाने टी-२० वर्ल्डकपमध्ये सलग पाचवा विजय मिळवला आणि सेमीफायनलमध्ये दिमाखदार प्रवेश केला. वर्ल्डकपमध्ये पाकिस्तान हा एकमेव संघ आहे ज्याने आतापर्यंत एकही सामना गमावलेला नाही. पहिल्या लढतीत भारताचा आणि अखेरच्या लढतीत त्यांनी स्कॉटलंडचा पराभव करून १० गुण मिळवले. बाबर आझमच्या नेतृत्वाखालील पाकिस्तानचा संघ विजेतेपदाचा प्रमुख दावेदार मानला जातो. दुसऱ्या बाजूला न्यूझीलंडने अफगाणिस्तानचा पराभव करून भारताचे आव्हान संपुष्टात आणले.

भारतीय संघाच्या या खराब कामगिरीवर अनेक माजी खेळाडू टीका करत आहेत. भारतीय खेळाडू आयपीएलनंतर वर्ल्डकप खेळण्यास आले. तेव्हा असे वाटत होते की भारताची तयारी चांगली होईल. पण पुन्हा एकदा सिद्द झाले की आयपीएलचा अनुभव वर्ल्डकपमध्ये फार उपयोगी पडत नाही. भारतीय संघाने वर्ल्डकपआधी एक वर्षात फक्त १२ टी-२० सामने खेळले होते. यातील ३ सामने श्रीलंकेविरुद्ध होते ज्यात विराट कोहली, रोहित शर्मा सारखे स्टार खेळाडू नव्हते. या उटल पाकिस्तानचा संघ वर्ल्डकपमध्ये शानदार कामगिरी करत आहे. त्यांनी गेल्या वर्षभरात २६ आंतरराष्ट्रीय टी-२० सामने खेळले. अन्य संघांबाबत बोलायचे झाले तर दक्षिण आफ्रिकेने २४, न्यूजीलंड आणि ऑस्ट्रेलियाने प्रत्येकी २१, इंग्लंसडने १७ सामने खेळले.

आयपीएलच्या २०२१ची अखेरची फेरी म्हणजे प्लेऑफच्या लढती १० ऑक्टोबरपासून सुरू झाल्या. म्हणजे वर्ल्डकप सुरू होण्याच्या एक आठवडा आधी. या प्ले ऑफमध्ये भारताच्या वर्ल्डकप संघातील ६ महत्त्वाचे खेळाडू होते. यात विराट कोहली, रविंद्र जडेजा, शार्दूल ठाकूर, ऋषभ पंत, वरुण चक्रवर्ती आणि रविचंद्रन अश्विन यांचा समावेश होता. ८ ऑक्टोबर रोजी मुंबई इंडियन्सने अखेरचा सामना खेळला होता. त्यात रोहित शर्मा, जसप्रीत बुमराहसह भारतीय संघातील ६ खेळाडू होते. म्हणजे वर्ल्डकप सुरू होणार होता आणि जवळ जवळ संपूर्ण भारतीय संघ आयपीएलमध्ये ताकद पणाला लावत होता.

सर्वांना वाटत होते की आयपीएलचा फायदा वर्ल्डकपमध्ये होईल. पण असे काहीच झाले नाही. भारतीय संघात गरजेपेक्षा अधिक आत्मविश्वास दिसत होता आणि तेथेच मोठा घात झाला. बीसीसीआयसह सर्वांना वाटले की आयपीएलमधील मेहनतीमुळे भारत विश्वविजेता होईल. या उटल पाकिस्तान संघाने आंतरराष्ट्रीय सामन्यांवर अधिक फोकस केला. त्याचा परिणान सर्वांना दिसतोय.Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

%d bloggers like this: